Phản ánh, kiến nghị
Tại đầu kiệt 2/71 đường Nguyễn Huệ, phường Vĩnh Ninh, TP Huế có quán cơm gà luôn mang thức ăn thừa, chén bát bẩn ra ngay đầu xóm để rửa vào lúc sau giờ trưa và cuối giờ chiều làm ảnh hưởng đến giao thông đầu xóm và đặt biệt ảnh hưởng đến môi trường (mùi hôi thức ăn thừa), vào giờ cao điểm nhiều xe để quá nhiều ảnh hưởng đến lối đi của kiệt, ảnh chụp ngày 06/01/2023. Mong cơ quan chức năng xem xét, xử lý. Xin cảm ơn.
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 38
Ngày gửi: 07:33 06/01/2023
Hạn xử lý: 18/01/2023
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vĩnh Ninh xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường đã tiến hành làm việc với bà Hoàng Thị Thanh Tâm - chủ quán cơm gà tại địa chỉ 71 Nguyễn Huệ, phường Vĩnh Ninh, thành phố Huế về việc kinh doanh quán cơm rửa chén bát xả nước thải trên đường kiệt gây ô nhiễm môi trường và khách của quán để xe trên đường kiệt gây cản trở giao thông.

Tại buổi làm việc, bà Hoàng Thị Thanh Tâm có ý kiến: Bà Tâm cam đoan sẽ rửa chén bát trong khuôn viên của nhà Bà, không xả nước thải trên đường kiệt và vỉa hè để tránh gây ô nhiễm môi trường. Đồng thời, bà Tâm sẽ nhắc nhở khách để xe đúng nơi quy định để tránh gây cản trở giao thông.

Trong thời gian đến, Công an phường và Tổ quản lý đô thị phường sẽ thường xuyên kiểm tra để kịp thời xử lý đối với trường hợp trên.

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 20:53 17/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25081552
Đang truy cập: 1931
Zalo: 0941260505