Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn đường này khá thấp và thường xuyên gây ra ngập dù mưa to hay nhỏ khiến cho người dân đi lại rất nguy hiểm. Kiến nghị cơ quan chức năng xem xét có phương án xử lý tình trạng trên, hình ảnh chụp vào tối ngày 08/8/2022. Xin cảm ơn
1/2
1
2
Lượt xem: 23
Ngày gửi: 22:19 08/08/2022
Hạn xử lý: 24/08/2022
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Đoạn đường này đi qua địa bàn phường Hương Vinh, tuyến đường chưa có hệ thống thoát nước, nhà dân sát mặt đường nên thường đọng nước vào mùa mưa. Một số nhà dân 2 bên đường tự ý cơi nới đổ bê tông trước nhà lấn, chiếm mặt đường dẫn đến đọng nước cục bộ mặt đường vào mùa mưa, ảnh hưởng đến phương tiện lưu thông và sinh hoạt của người dân.

Hiện nay, Sở Giao thông Vận tải đang phối hợp với đơn vị quản lý và chính quyền địa phương có biện pháp xử lý triệt để. Về lâu dài, Sở Giao thông Vận tải sẽ phối hợp với UBND thành phố Huế để bàn giao đoạn đường này cho UBND thành phố Huế để đầu tư hệ thống thoát nước, giải phóng mặt bằng, chỉnh trang mặt đường.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 08:19 23/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Vào lúc 10h57 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04889 không bật đèn tín hiệu...
11:19 01/10/2022
Vào lúc 10h55 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04617 chạy sai làn đường...
11:15 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21819313
Đang truy cập: 2966
Zalo: 0941260505