Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng người dân đỗ xe, ngồi, ngủ tại đường dành cho người đi bộ trên cầu Phú Xuân vào buổi tối. Đề nghị cơ quan chức năng quan tâm đến các trường hợp này để chấm dứt việc ngồi la liệt và ngủ tại đường đi dành cho người bộ ở cầu Phú Xuân, nhìn rất mất mỹ quan và phản cảm đối với người dân qua lại ở đây, góp phần xây dựng thành phố Huế văn minh và hạnh phúc. Ảnh chụp vào lúc 22 giờ 30 phút ngày 07/6/2021.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 43
Ngày gửi: 14:22 10/06/2021
Hạn xử lý: 21/06/2021
Kết quả xử lý
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Qua nội dung phản ánh, Lãnh đạo Đội Quản lý đô thị đã phân công lực lượng chức năng, theo dõi kiểm tra thực tế tại các địa điểm nói trên; tuy nhiên, qua theo dõi kiểm tra nhiều đợt lực lượng chức năng Đội Quản lý đô thị chưa phát hiện trường hợp như nội dung phản ánh. Trong thời gian tới Đội Quản lý đô thị tiếp tục tuần tra theo dõi, đồng thời tăng cường công tác phối hợp chính quyền địa phương thuộc địa giới hành chính phường Phú Hòa, Vĩnh Ninh, kịp thời chỉ đạo bộ phận cốt cán cơ sơ (Cảnh sát khu vực, tổ trưởng dân phố, mặt trận, đoàn thành niên, …) tăng cường công tác kiểm tra, nếu phát hiện kịp nhắc nhở đề nghị chấm dứt hành vi ngủ, nghỉ bừa bãi thiếu văn minh như hình ảnh đã nêu ở trên. Trường hợp không chấp hành, lập lại nếu phát hiện, báo cáo Đội Quản lý đô thị để xác minh đối tượng, lập thủ tục để tập trung đối tượng đến trung tâm nuôi dưỡng theo đúng quy định tại Quyết định Số: 55/2017/QĐ-UBND của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về Quy định tập trung người lang thang.

Đội Quản lý đô thị thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 20:06 21/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
người ta khổ rồi mấy ông bà còn chấp nữa.
CDTC (1) - 11:25 25/06/2021
người ta đã khổ rồi mấy ông bà còn chấp chi họ nữa. mở lòng ra đi
CDTC (1) - 11:25 25/06/2021
hết chỗ ngủ à, làm mất mỹ quan tpho
CDTC (2) - 11:18 30/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5167340
Đang truy cập: 10092
Zalo: 0941260505