Phản ánh, kiến nghị
Trước mặt số nhà 48 Ngô Quyền có lắp camera an ninh của phường Vĩnh Ninh nhưng khu vực đường Ngô Quyền xung quanh bệnh viện trung ương luôn luôn xảy ra tình trạng lấn chiếm vỉa hè với những đồ uống thức ăn không biết trách nhiệm quản lí của phường như thế nào khi đã gắn camera. Trân trọng cảm ơn!
Lượt xem: 384
Ngày gửi: 11:01 27/06/2019
Hạn xử lý: 05/07/2019
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vĩnh Ninh kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã phối hợp các ngành liên quan tổ chức nhiều đợt ra quân xử lý các trường hợp buôn bán rong bạ tại tuyến đường Ngô Quyền, đặc biệt xử lý tại quầy tập hóa ABC. Đến nay, các lực lượng chức năng vẫn đang tiến hành xử lý các trường hợp vi phạm tại tuyến đường Ngô Quyền. (Đính kèm hình ảnh)

Trong thời gian tới, UBND phường sẽ tiếp tục phối hợp với các ngành liên quan tiếp tục xử lý các trường hợp trên để đảm bảo thông thoáng vỉa hè, thuận tiện cho giao thông đi lại tại tuyến đường Ngô Quyền.

Việc lắp camara an ninh tại địa điểm trên phục vụ việc đảm bảo an ninh trật tự và phòng chống tội phạm, trong thời gian camera qua đã phát huy hiệu quả giúp công an phường trong công tác phòng chống tội phạm.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:24 05/07/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
UBND Phường chỉ lắp camera để phòng chống tội phạm vì sao không dùng để xử lý trật tự đô thị luôn hay là vì xử lý trật tự đô thị làm tốn thời gian hơn và nhiều lần
CDTC (1) - 14:16 05/07/2019
Mong cơ quan chức năng sớm tương tác lại với dân
CDTC (1) - 14:16 05/07/2019
Thực hiện kế hoạch đảm bảo ANTT trên địa bàn UBND phường đang chỉ đạo CA phường trích xuất Camera để xử lýcác trường hợp vi phạm để đảm bảo thông thoáng vỉa hè, thuận tiện cho giao thông đi lại tại tuyến đường trên địa bàn phường
Phường Vĩnh Ninh - 13:21 17/07/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5166148
Đang truy cập: 9715
Zalo: 0941260505