Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng lấn chiếm vỉa hè buôn bán và mái che mái vẩy không đúng quy định tại tuyến đường Phan Đình Phùng. Đề nghị cơ quan chức năng xử lý dứt điểm (tháo dở mái che vi phạm quy định...)
Lượt xem: 190
Ngày gửi: 10:52 03/06/2021
Hạn xử lý: 14/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Vĩnh Ninh trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Công chức Địa chính và Tổ Quản lý đô thị phường cùng với Công an phương kiểm tra, xử lý đối với trường hợp buôn bán lấn chiếm tại tuyến đường Phan Đình Phùng. Mặc dù đã nhắc nhở và xử lý nhiều lần nhưng chủ kinh doanh buôn bán và các đối tượng buôn bán rong bạ vẫn cố tình lấn chiếm vỉa hè và lòng đường để buôn bán gây mất trật tự đô thị và cản trở giao thông.

Riêng nội dung lắp đặt mái che không đúng quy định tại tuyến đường Phan Đình Phùng: Ngày 10/6/2021, UBND phường cùng với Tổ dân phố tiến hành làm việc với các hộ gia đình tại tuyến đường Phan Đình Phùng về việc lắp đặt mái che không đúng quy định gây cản trở giao thông và mất mỹ quan đô thị. Tại buổi làm việc các hộ gia đình cam đoan sẽ thực hiện việc tháo dỡ trước ngày 15/6/2021, đồng thời sẽ kinh doanh và cho thuê kinh doanh trong khuôn viên đất do mình quản lý. Nếu quá thời gian trên các hộ gia đình không thực hiện việc tháo dỡ thì UBND phường sẽ xử lý theo quy định. (Đính kèm biên bản làm việc)

Trong thời gian đến, Công chức Địa chính và Tổ quản lý đô thị phường và Công an phường sẽ thường xuyên kiểm tra để kịp thời xử lý đối với trường hợp trên nhằm chấn chỉnh tình hình trật tự đô thị tại khu vực này.

UBND phường Vĩnh Ninh chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:32 11/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kính gửi UBND phường Hương Vinh (mới), đội quy tắc đô thị phường Hương...
12:35 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23755655
Đang truy cập: 1639
Zalo: 0941260505