Phản ánh, kiến nghị
Kiệt 220 Nguyễn Sinh Cung thường xuyên bị lấn chiếm để kinh doanh, bao gồm dân vãng lai và hộ kinh doanh giữ xe để ra ngoài kiệt. Lại thêm hộ kinh doanh nem chả để cả tủ ra đường choáng cả đường đi, lưu thông càng khó khăn. Đề nghi các cơ quan chức năng có biện pháp xử lý.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 1500
Ngày gửi: 09:21 09/06/2021
Hạn xử lý: 18/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ kiểm tra và trả lời như sau:

Khu vực xung quanh chợ Vỹ Dạ hay xảy ra tình trạng bà con lấn chiếm vỉa hè để bày bán hàng hóa, Tổ Quản lý đô thị và công an phường thường xuyên kiểm tra xử lý, đặc biệt là trong những ngày rằm, 30 âm lịch. Qua phản ánh của quý Ông/Bà, Tổ quản lý đô thị đã ra quân đẩy đuổi, hạn chế tình trạng lấn chiếm đường phố, đường kiệt để buôn bán. Thời gian đến sẽ tiếp tục duy trì việc kiểm tra để hạn chế tình trạng lấn chiếm vỉa hè đường phố, đường Kiệt để kinh doanh buôn bán.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/7
1
2
3
4
5
6
7
Ngày xử lý: 13:41 09/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhìn trong ảnh nói là đã xử lí nhưng cái TỦ NEM CHẢ ĐỂ NGOÀI ĐƯỜNG chưa được xử lý
CDTC (1) - 13:57 09/06/2021
nhu con đuong tuy lý Vuong đổ đầy dãi hạ và lấn chiếm lòng đuong mà chang thấy ai xử lý.
CDTC (4) - 08:02 10/06/2021
Những hình ảnh tôi phản ánh là sau khi lực lượng chức năng xử lý là 10 phút.
CDTC (1) - 14:01 09/06/2021
chỉ là "cưỡi ngựa xem hoa", cung cấp vài hình ảnh đối phó để trả là chính chứ chưa làm hết trách nhiệm của cán bộ phụ trách.
CDTC (3) - 20:42 09/06/2021
cổng thông tin hue
CDTC (2) - 20:39 09/06/2021
cổng thông tin Huế phú đa
CDTC (2) - 20:40 09/06/2021
Kiệt 7/11 phường xuân phú chợ cống cũng vậy
CDTC (5) - 10:42 12/06/2021
Tôi cũng muốn đăng một hình ảnh giờ cơ quan giải quyết tại kiệt chợ cống 11/7 Nguyễn lộ trạch, giữ xe lấn chiến đường xóm, che mái ra
CDTC (5) - 08:51 14/06/2021
Đăng ký vào sHuế chấp nhận đầy đủ thông tin , báo thành công mới phản ánh được nhé bạn
CDTC (6) - 14:39 15/06/2021
Tôi cũng muốn đăng một hình ảnh giờ cơ quan giải quyết
CDTC (5) - 08:51 14/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Công an tỉnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5643956
Đang truy cập: 330
Zalo: 0941260505