Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi UBND phường Hương Vinh (mới), đội quy tắc đô thị phường Hương Vinh. Chúng tôi xin phản ánh việc lấn chiếm lòng lề đường của các hộ dân làm ông táo đất. Việc các hộ gia đình này bày biện các công cụ và đổ đất nguyên liệu, ngang nhiên che chắn vỉa hè đã gây mất tầm nhìn, mất mỹ quan, mất an toàn giao thông trong thời gian dài vừa qua và đặc biệt là những ngày mưa thời gian giáp tết Nguyên đán 2023 tại khu vực nhánh đường Địa Linh (Tổ 1), TP Huế. Đoạn giao thông liên lạc huyết mạch lên tuyến đường giáp Nguyễn Văn Linh nối dài như ảnh đính kèm. Chúng tôi đã nhờ tổ dân phố nhắc nhở nhiều lần nhưng các hộ dân này vẫn xem thường và vẫn hoạt động bình thường như chưa từng nhận được phản ánh. Để những hiện trạng mất an toàn giao thông nói trên và nêu cao việc tôn trọng pháp luật. Chúng tôi xin kiến nghị UBND phường Hương Vinh khẩn trương nhắc nhở và giải quyết tình trạng nói trên. Để đường phố những ngày giáp tết được xanh sạch đẹp và lưu thông an toàn. Trân trọng.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 50
Ngày gửi: 12:35 09/12/2022
Hạn xử lý: 20/12/2022
Kết quả xử lý
Phường Hương Vinh

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Vinh xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường đã làm việc với các hộ sản xuất ông Táo ở TDP Địa Linh, các hộ dân cho biết, để bảo tồn nghề làm ông Táo truyền thống của địa phương, cũng như đáp ứng nhu cầu của người dân trong lễ tết ông Công, ông Táo vào dịp cuối năm. Tuy nhiên do thời tiết trong đợt này mưa kéo dài nên các hộ dân đã che chắn để đảm bảo cho việc sản xuất.

Qua buổi làm việc, UBND phường đã yêu cầu các hộ dân phải để phải để các vật liệu gọn gàng không gây cản trở giao thông và đảm bảo cảnh quan sạch đẹp. Đến nay các hộ đã tiến hành dọn dẹp xong (có hình ảnh kèm theo).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong muốn nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 15:56 16/12/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (501)
Công an Thành phố Huế (147)
Công an Thị xã Hương Thủy (51)
Công an huyện A Lưới (22)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Điện đường đối diện số 84 Võ Xuân Lâm, thôn Chiết Bi, xã Thủy Tân, TX Hương...
19:39 01/02/2023
Tại kiệt 8 thôn Vân Dương, phường Thuỷ Vân, TP Huế có 2 cột đèn cột số...
18:24 01/02/2023
Buôn bán hàng rong lấn chiếm lòng lề đường Hoàng Hoa Thám gây ùn tắc giao...
17:45 01/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 24930648
Đang truy cập: 6828
Zalo: 0941260505