Phản ánh, kiến nghị
Tại Khe Đầy, xã Bình Thành, Thị xã Hương Trà, tỉnh Thừa Thiên Huế Huế tình trạng khai thác cát vẫn tiếp diễn. Kính mong các cơ quan chức năng xem xét, xử lý. Trân trọng.
Lượt xem: 465
Ngày gửi: 09:37 01/06/2019
Hạn xử lý: 11/06/2019
Kết quả xử lý
UBND Thị xã Hương Trà

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND thị xã Hương Trà đã chỉ đạo UBND xã Bình Thành phối hợp với cơ quan liên quan kiểm tra, làm rõ. Qua kiểm tra, xác minh, UBND thị xã trả lời như sau:

Trong thời gian qua, UBND xã Bình Thành đã thành lập tổ tuần tra, xử lý theo lịch phân công hàng tháng và tuần tra đột xuất khi nhận được tin tố giác của quần chúng nhân dân.

Từ tháng 02/2019 đến nay UBND xã Bình Thành đã tổ chức tuần tra, kiểm tra đã phát hiện, lập biên bản 9 trường hợp, trong đó xử lý vi phạm hành chính 5 trường hợp khai thác cát trái phép trên sông Hương, 04 trường hợp chưa đến cơ quan chức năng giải quyết.

Hiện nay, UBND thị xã vẫn tiếp tục chỉ đạo cơ quan chức năng, UBND xã Bình Thành lập kế hoạch tuần tra, kiểm tra trực trên sông 24/24. Đồng thời UBND xã Bình Thành chỉ đạo Công an xã phối hợp với Công an thị xã mời các đối tượng vi phạm khai thác cát trái phép để tuyên truyền các quy định pháp luật hiện hành về tài nguyên nước và khoáng sản.

UBND Thị xã chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 12:53 12/06/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165945
Đang truy cập: 9646
Zalo: 0941260505