Phản ánh, kiến nghị
Tôi có phản ánh về vấn đề Grab car, hiện tại được biết là Grab car dịch vụ chưa được cấp phép ở Huế nhưng theo dõi tôi nhận thấy du khách bắt grab car rất nhiều, như hình ảnh tôi chụp lại, vì nó thực sự ảnh hưởng đến tình hình dịch vụ vận tải chung trong đó đơn vị tôi đang làm cũng bị ảnh hưởng.(Được biết hiện tại ở huế có rất nhiều xe grab car chạy ở huế)
Mong Huế S hổ trợ và làm rõ vấn đề này để mọi thứ đi vào đúng khuôn khổ.
Xin chân thành cám ơn và hy vọng sớm nhận được phản hồi.
Lượt xem: 1011
Ngày gửi: 10:39 27/05/2019
Hạn xử lý: 04/06/2019
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Sở Giao thông Vận tải Thừa Thiên Huế đã nắm thông tin về tình trạng Grab Car hoạt động khi chưa được cấp giấy phép ở địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế. Thanh tra Sở Giao thông Vận tải cũng đã phối hợp với các lực lượng chức năng khác kiểm tra, tuy nhiên hiện nay Công ty Grab không có văn phòng đóng tại tỉnh Thừa Thiên Huế, các hành lang pháp lý khác cũng chưa đủ để xử lý các hoạt động này.

Sở Giao thông Vận tải Thừa Thiên Huế đã có công văn số 872/SGTVT-VTPT ngày 28 tháng 05 năm 2019 báo cáo Bộ Giao thông Vận tải về việc hoạt động của Grab trên địa bản tỉnh Thừa Thiên Huế. Bên cạnh đó, Sở Giao thông Vận tải sẽ tiếp tục theo dõi và kiến nghị các cơ quan chức năng tổ chức, quản lý phù hợp các loại hình vận tải. (Đính kèm văn bản)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:51 29/05/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tôi không đồng ý với cách trả lời như vậy. bởi vì anh là cơ quan tham mưu. khi nhà anh có người đưa xe chạy quanh nhà, sân, vườn...mà anh nói anh chưa đủ hành lang pháp lý để xử lý là không đúng. nếu anh không đủ thẩm quyền thì anh phải tham mưu đề xuất cấp trên tạm dừng hoạt động mới đúng. cảm ơn.
CDTC (1) - 20:29 31/05/2019
nếu trường hợp không cho phép thử hỏi ai dám vào nhà anh làm những việc vậy được. họ cũng kinh doanh như mọi người khác. phải tuân thủ pháp luật. vậy nên tôi đề nghị cơ quan chức năng quan tâm giải quyết
CDTC (1) - 20:36 31/05/2019
Tôi không biết vì sao quý vị lại không thích Grabcar như vậy? Theo tôi là tỉnh nên cho Grabcar được hoạt động tại tỉnh Thừa Thiên Huế. Tôi đi công tác ở Thành phố Hồ Chí Minh hay ở Đà Nẵng đều di chuyển bằng Grabcar. Vừa nhanh chóng, xe đẹp, giá lại rẻ. Có lần tôi đi mà không tốn một khoản phí nào vì lúc đó Grab đang có chương trình. Có lợi cho người tiêu dùng như thế sao lại không cho hoạt động nhỉ?
CDTC (2) - 10:51 01/06/2019
tôi đồng ý với quan điểm của anh. nhưng anh làm gì cũng phải thượng tôn pháp luật... cảm ơn
CDTC (1) - 21:51 02/06/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Hệ thống thoát nước ở khu dân cư quy hoạch xóm Lăng, Thôn An Lỗ, Xã Phong...
09:51 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5163599
Đang truy cập: 8804
Zalo: 0941260505