Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay, cơ sở đúc đồng của ông Nguyễn Văn Minh, địa chỉ số 49 đường Huyền Trân Công Chúa, thuộc phường Thuỷ Xuân, thành phố Huế thường xuyên đổ xỉ than, đất thải đúc đồng ra dọc lề đường và tràn cả ra đường nhựa (đoạn từ số nhà 47B đến 49 Huyền Trân Công Chúa). Việc đổ xỉ than, đất thải đúc đồng không những gây ô nhiễm, bụi bẩn… mà còn làm mất an toàn cho người đi đường, vì đoạn đường đã nhỏ hẹp, ngay khúc cua khuất tầm nhìn, nhiều xe tải trọng lớn chạy qua. Việc đổ xỉ than, đất thải dọc lề này làm cho người đi đường không có chỗ để tránh khi xe tải chạy qua, gây nguy hiểm. Đề nghị chính quyền địa phương cần có biện pháp xử lý hoặc nhắc nhở…để cơ sở này tuân thủ quy định, tránh ảnh hưởng môi trường xung quanh.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 302
Ngày gửi: 08:49 20/07/2021
Hạn xử lý: 29/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Thủy Xuân

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuỷ Xuân kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, ngày 20 tháng 07 năm 2021, UBND phường đã tiến hành kiểm tra làm việc thực tế, hiện hộ ông Nguyễn Văn Minh địa chỉ 49 đường Huyền Trân Công Chúa có đổ xỉ than, đất thải đúc đồng ra dọc lề đường Huyền Trân Công Chúa. Qua trao đổi làm việc về phía hộ ông Minh trình bày gia đình thường xuyên dọn dẹp. Vừa qua do đau yếu nên nhờ xe tải để vận chuyển đi, tuy nhiên do mấy ngày nay gọi xe chưa được, gia đình cam đoan sẽ di chuyển những đất đá, xỉ than đi đến nơi quy định, trả lại mặt đường Huyền Trân Công Chúa.

Về phía UBND phường yêu cầu ông Minh di chuyển đất đá, xỉ than đến đúng nơi quy định. Nếu gia đình ông không khắc phục, UBND phường sẽ xử lý theo quy định của pháp luật. Về phía hộ gia đình ông Minh cam đoan và ghi nhận ý kiến của UBND phường. Nếu tái vi phạm sẽ chịu hoàn toàn trách nhiệm trước pháp luật.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/2
1
2
Ngày xử lý: 14:40 04/08/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839150
Đang truy cập: 12440
Zalo: 0941260505