Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng đỗ xe máy và chiếm dụng đường đi kê đặt các chậu cây của một số hộ dân tại kiệt 27 đường Ngự Bình, Phường An Cựu, TP Huế gây cản trở giao thông, ảnh hưởng an toàn đường sắt. Kiến nghị chính quyền địa phương xử lý dứt điểm các trường hợp vi phạm trên. Chân thành cám ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 30
Ngày gửi: 10:50 02/06/2021
Hạn xử lý: 11/06/2021
Kết quả xử lý
Phường An Cựu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Cựu kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã cùng tổ dân phố 8 vận động các hộ dân sinh sống tại tuyến kiệt 27 Ngự Bình để xe, đặt các chậu cây đúng quy định, không lấn chiếm đường kiệt. (Đính kèm biên bản làm việc)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:38 09/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đại diện UBND P.An Cựu đang trả lời, ghi nhận theo hình thức đối phó đối với phản ánh của công dân. Hoàn toàn không có bất cứ động thái nào xử lý hoặc tối thiểu làm việc các hộ tại kiệt 27 Ngự Bình, P.An Cựu, TP Huế hoàn trả hiện trạng đường giao thông được thông thoáng. Mà chỉ làm cái biên bản kiểu đối phó và trả lời đối với phản ánh của công dân. Các sai phạm vẫn tồn tại và không khác biệt gì với thời điểm phản ánh. Hãy làm bằng trách nhiệm, công tâm minh bạch. Bên cạnh đó, lãnh đạo Đảng Uỷ, UBND Phường An Cựu cần bố trí thời gian để kiểm tra thực tế, và xem xét cán bộ chuyên trách đã làm hết trách nhiệm, nhiệm vụ được giao hay chưa? Hay chỉ mang tính chất đối phó? Bằng với phản đối phó này, sẽ có những phản ánh tiếp theo về tình trạng trên. Trân trọng.
CDTC (1) - 19:58 09/06/2021
Với cái biên bản ký cùng tổ trưởng dân phố vậy xem là hoàn thành trách nhiệm và phúc đáp trả lời của p.An Cựu. Cần có những hành động cụ thể (hình ảnh hiện trường) đã xử lý chứ phúc đáp đối phó như vậy thì nên xem xét lại trách nhiệm, năng lực cán bộ phụ trách.
CDTC (2) - 20:39 09/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (38)
FPT Thừa Thiên Huế (31)
VNPT Thừa Thiên Huế (25)
VTVcab tại Huế (18)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
Công an tỉnh (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Vietcombank (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường Nguyễn Chí Thanh đoạn từ Toà án huyện Quảng Điền đến Quảng Thọ mới...
08:05 11/06/2021
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường xuống cấp nhiều hố voi nằm rãi rác trên đường Trưng Nữ Vương đoạn...
19:27 12/06/2021
Đèn năng lượng mặt trời trên tuyến đường tỉnh lộ 6 từ thị trấn Phong Điền...
19:21 12/06/2021
Vào lúc 17h04 ngày 12/06/2021 xe ô tô mang BKS 75A 02344 đang đỗ xe trái...
18:47 12/06/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 1872946
Đang truy cập: 7166
Zalo: 0941260505