Phản ánh, kiến nghị
Quán phở Thắng nằm giữa kiệt 154 đường Bà Triệu, phường Phú Hội để xe máy giữa đường và xe ô tô đỗ ngay nút giao của đường làm cản trở lối đi lại của người dân. Đề nghị chính quyền địa phương kiên quyết xử lý tình trạng này sớm. Ảnh chụp lúc 7h45 ngày 8/5/2022.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 58
Ngày gửi: 07:57 08/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

Liên quan đến phản ánh của Ông/Bà về việc Quán phở Thắng để xe của khách hàng đậu đỗ không đúng quy định gây cản trở lối đi lại của người dân là có căn cứ và đúng sự thật.

Ngày 09/5/2022 UBND phường đã chỉ đạo bộ phận Quản lý đô thị - Trật tự xây dựng đi kiểm tra và xác minh tại quán phở Thắng - Kiệt 154 Bà Triệu. Qua xác minh, Chủ cơ sở kinh doanh thừa nhận đã có sai sót khi không bố trí người hướng dẫn đậu đỗ xe của khách hàng khi vào quán, gây ảnh hưởng đến an toàn giao thông của các hộ dân xung quanh, và xe ô tô trong phản ánh là xe của hộ gia đình ở trong kiệt 154 Bà Triệu chứ không phải xe của quán. Chủ cơ sở kinh doanh cam kết:

1. Không để tái diễn tình trạng xe máy và xe ô tô của khách nằm giữa đường kiệt 154 Bà Triệu.

2. Sắp xếp và bố trí chỗ để xe máy và xe ô tô hợp lý cho khách khi vào quán.

3. Nếu vi phạm sẽ bị xử lý theo quy định của pháp luật.

UBND phường đã lập Biên bản làm việc (đính kèm Biên bản) và đã đề nghị Chủ cơ sở thực hiện các nội dung trong biên bản làm việc.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 08:09 10/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75D103504...
15:12 25/05/2022
Vào lúc 06 giờ 54 phút ngày 18/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G136820...
14:55 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18161040
Đang truy cập: 3046
Zalo: 0941260505