Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng. Hiện nay trên tuyến đường Phan Anh (phường An Đông), có rất nhiều xe ô tô đậu song song rất nhiều gây cản trở giao thông, che khuất tầm nhìn của người tham gia giao thông. Vậy nên đề nghị cơ quan chức năng có hướng xử lý dứt điểm tình trạng này để đảm bảo an toàn cho mọi người khi lưu thông trên tuyến đường này.
Trân trọng.
Lượt xem: 78
Ngày gửi: 18:27 15/06/2021
Hạn xử lý: 24/06/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra, kết quả cụ thể như sau:

Nhận được phản ánh, Công an thành phố đã tiến hành khảo sát khu vực, kết quả: Đường Phan Anh thuộc phường An Đông có chiều rộng nền 16m, chiều rộng mặt đường 8m, không bố trí cắm biển báo cấm dừng xe, đỗ xe, cấm xe ô tô lưu thông trên tuyến. Do đó, các xe ô tô được phép dừng, đỗ, di chuyển trên cả 2 chiều. Qua hình ảnh, các xe ô tô đã dừng đỗ sát với lề đường phía bên phải theo chiều đi, đáp ưng các yêu cầu, quy định tại điều 18 – 19 Luật giao thông đường bộ, không có dấu hiệu gây ùn tắc giao thông. Qua phản ánh, Công an thành phố sẽ bố trí lực lượng tuần tra kiểm soát trên tuyến; trường hợp phát hiện phương tiện dừng đỗ giữa đường, không sát với lề đường vỉa hè, dừng đỗ ngược với chiều lưu thông,… Công an thành phố Huế sẽ xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:15 30/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
nếu như vậy xe ô tô đậu song song thì lòng đường cho xe đang lưu thông còn lại có đảm bảo không , 2 xe máy chạy ngược chiều không đảm bảo ,phải có hướng giải quyết làm sao 2 xe ô tô phải đậu so le chứ . chúng tôi thấy giải quyết như vậy dân chưa vừa lòng
CDTC (1) - 23:14 30/06/2021
đường không cấm thì họ đỗ thôi, nói như bác thì tất cả đường bộ trên Việt Nam đều chỉ được phép đỗ 1 bên, 1 bên không cho đỗ để tránh tình trạng song song. Còn đỗ so le hay không là do ý thức người đỗ xe
CDTC (2) - 08:00 01/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Vietcombank (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165100
Đang truy cập: 9350
Zalo: 0941260505