Phản ánh, kiến nghị
Thời gian gần đây, nhiều tuyến đường ở 1 phường Trường An và Phước Vĩnh (TP. Huế), như: Cao Đình Độ, Trần Hoành, Võ Liêm Sơn, Trần Anh Tông, Đặng Huy Trứ, Trần Phú, Đào Tấn, Chế Lan Viên, Xuân Diệu, Phan Chu Trinh, Phan Đình Phùng,....bị những người môi giới đất, đất nghĩa trang “bức tử” bằng quảng cáo rao vặt. Cứ bất cứ chỗ nào có thể treo được tờ giấy in quảng cáo rao vặt là họ dán, treo vào rất phản cảm. Trong khi cả tỉnh đang hành động quyết liệt để xây dựng môi trường xanh - sạch - sáng, thì những cá nhân nói trên lại làm thành phố trông nhếch nhác, mất mỹ quan. Mặt khác, họ “mang” nghĩa trang đi rao bán khắp thành phố như vậy, đập vào mắt người đi đường khiến họ cảm thấy ức chế, bức xúc. Kính mong các cơ quan quản lý vào cuộc, xử lý. Những người dán rao vặt cũng có số điện thoại nên có thể gọi họ đến cơ quan nhà nước để xử phạt, nhắc nhở. Trân trọng cám ơn!
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 294
Ngày gửi: 08:34 12/06/2019
Hạn xử lý: 20/06/2019
Kết quả xử lý
Phường Phước Vĩnh; Phường Trường An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Trường An và UBND phường Phước Vĩnh kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường Trường An và UBND phường Phước Vĩnh đã cử lực lượng tháo gỡ các tờ quảng cáo, rao vặt tại các tuyến đường trên. Đồng thời UBND phường Trường An đã nhắc nhở đơn vị Hương An Viên yêu cầu đơn vị tháo gỡ các tờ quảng cáo. (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 17:37 24/06/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Công an tỉnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5647033
Đang truy cập: 916
Zalo: 0941260505