Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng dán quảng cáo tín dụng đen vẫn tiếp diễn tại các trụ đèn giao thông dọc đường Phạm Văn Đồng, phường Vỹ Dạ. Đề nghị cơ quan chức năng rà soát, có biện pháp xử lý triệt để theo quy định vừa có hiệu lực của tỉnh để răn đe, nâng cao nhận thức, thay vì định kỳ đi lột quảng cáo rác.
Lượt xem: 2492
Ngày gửi: 14:34 19/09/2019
Hạn xử lý: 17/10/2019
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Qua phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo các lực lượng liên quan tổ chức xác minh, bước đầu làm rõ người thực hiện hành vi dán quảng cáo tại các trục đường là Đặng Hoàng Hải, sinh năm 1986, HKTT tại 60 Lò Đúc - Phạm Đình Hổ - Hai Bà Trưng - Hà Nội. Công an thành phố đã xử phạt hành chính 12.000.000đ đối với Hải (Nghị định 158/2013/ NĐ-CP) về hành vi người có sản phẩm, hàng hóa, dịch vụ trên tờ rơi gây mất mỹ quan đô thị và treo, dán quảng cáo gây mất mỹ quan đô thị. Công an thành phố cám ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 22:22 27/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Rất hay, cần làm nghiêm để bà con yên tâm hơn.
CDTC (1) - 16:53 28/09/2019
<3 càng ngày càng yêu Huế hơn Mong cơ quan chức năng phạt nặng những trường hợp như thế này để tránh những gia đình đỗ vỡ vid tín dụng đen.
CDTC (2) - 17:48 28/09/2019
Tốt quá
CDTC (3) - 20:31 02/11/2019
ủng hộ
CDTC (4) - 11:46 05/12/2019
Hay lắm, vấn nạn này thấy thì quá rõ nhưng xử lý phức tạp. Rất mong mọi người chung tay, quyết đẩy lùi trên địa bàn toàn tỉnh. Nên vận động, ký cam kết với học sinh sinh viên các trường học trên địa bàn không thực hiện dán quảng cáo cho bất kỳ ai.
CDTC (5) - 12:25 24/12/2019
rất hay
CDTC (6) - 16:44 07/07/2020
rất tốt. chỉ Hue-s mới làm được.
CDTC (6) - 15:37 15/07/2020
rẤT hay
CDTC (7) - 13:11 12/11/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3862679
Đang truy cập: 3442
Zalo: 0941260505