Phản ánh, kiến nghị
Đang có tình trạng chập điện cháy nổ tại 36 Hồ Đắc Di, An Cựu gây nguy hiểm cho người dân. Mong cơ quan chức năng xử lý gấp.
Lượt xem: 120
Ngày gửi: 15:22 25/06/2021
Hạn xử lý: 06/07/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào quý Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Nam Sông Hương thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã điều động nhân lực và vật tư đến vị trí cột điện tại 36 Hồ Đắc Di, Huế:

Nguyên nhân gây cháy tại cột điện hạ thế là do chạm chập của đường dây đấu nối sau công tơ 1 pha của khách hàng (đường dây đấu nối sau công tơ này thuộc tài sản của khách hàng). Vì vậy, việc đảm bảo an toàn và chất lượng của đường dây sau công tơ là nghĩa vụ của quý khách hàng (không thuộc tài sản của ngành Điện).

Vụ chạm chập đã làm cháy hệ thống công tơ đo đếm 1 pha và cháy lan qua hệ thống công tơ đo đếm 3 pha, gây thiệt hại lớn cho ngành Điện.

Tại hiện trường, Điện lực đã thực hiện các biện pháp an toàn để thay mới hệ thống đo đếm 01 pha và 03 pha (gồm thùng, công tơ đo đếm điện năng, aptomat 1 pha và 3 pha, dây trước công tơ...), đấu nối lại các thiết bị cấp điện đúng kỹ thuật và thực hiện niêm thùng công tơ theo đúng quy định nhằm đảm bảo hệ thống đo đếm hoạt động an toàn và ổn định. (Kèm hình ảnh sau khi đã xử lý)

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:58 07/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Công an tỉnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5644130
Đang truy cập: 376
Zalo: 0941260505