Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin phản ánh tình trạng các quán nhậu buôn bán trên vỉa hè đường Triệu Quang Phục, phường Thuận Hoà.
Trong tình hình dịch bệnh covid-19 đang diễn biến phức tạp như hiện nay, các quán nhậu như Sư Phụ Quán, quán 78, quán May...trên tuyến đường Triệu Quang phục, đã lấn chiếm vỉa hè để kinh doanh buôn bán, xem thường quy định pháp luật, sau khi đã nhiều lần bị xử lý. Các cơ quan chức địa phương đã không mạnh tay trong việc xử lý các trường hợp vi phạm này, dẫn đến tình trạng thường xuyên tái diễn. Tôi kính đề nghị cơ quan chức năng nhanh chóng xử lý dứt điểm. Xin chân thành cám ơn. Ảnh chụp lúc 19h30 ngày 7/7/2021.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 130
Ngày gửi: 23:11 07/07/2021
Hạn xử lý: 19/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Thuận Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phường Thuận Hòa đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua phản ánh, Phường đã thành lập đoàn kiểm tra thực tế tại địa điểm phản ánh, do những quán này hoạt động về đêm khuya nên khi thấy lực lượng tuần tra đã về thì dọn bàn ra, lãnh đạo Ủy ban đã chỉ đạo lực lượng đô thị, cảnh sát khu vực thường xuyên tuần tra hơn nữa để xử lý dứt điểm các quán vi phạm này.

Phường Thuận Hòa chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới. Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 10:26 16/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
công an Thuận Hoà nên kiểm tra sau 6h chiều trở đi, kiểm tra trước giờ đó quán người ta đã có khách vào đâu.
CDTC (1) - 21:32 18/07/2021
Cảm ơn nhân dân đã đề xuất, lực lượng phường còn mỏng nhưng quản lý địa bàn rất rộng và nhiều lĩnh vực nên không tránh sự việc ngoài ý muốn. lực lượng phường chia nhiều ca tuần tra trong ngày, khi thì sáng khi thì trưa, khi thì chiều, khi thì tối. Nên khi thấy hộ kinh doanh vi phạm xin gọi số công an phường :02343523597, UBND 02343523579. Xin chân thành cảm ơn!
Phường Thuận Hòa - 17:23 30/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5164745
Đang truy cập: 9202
Zalo: 0941260505