Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh tình trạng buôn bán vỉa hè để cho khách đậu xe lấn chiếm vỉa hè, đậu xe sai quy định gây mất trật tự trước mặt ngân hàng nhà nước tỉnh số 6 Hoàng Hoa Thám. Hình ảnh được chụp tối ngày 12/01/2023. Kính chuyển cơ quan chức năng kiểm tra xử lý.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 28
Ngày gửi: 22:24 12/01/2023
Hạn xử lý: 31/01/2023
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh; Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vĩnh Ninh và Đội Quản lý đô thị thành phố Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường Vĩnh Ninh:

Thực hiện Công văn số 245/ UBND-TM ngày 13/01/2023 về việc triển khai ẩm thực đêm Trương Định – Hoàng Hoa Thám, UBND phường đã phối hợp với các ngành liên quan của Thành phố tổ chức triển khai thí điểm ẩm thực đêm tại tuyến đường Trương Định - Hoàng Hoa Thám.

Hiện nay, việc triển khai thí điểm ẩm thực đêm tại tuyến đường Trương Định - Hoàng Hoa Thám đã đi vào hoạt động. UBND phường đang thành lập tổ tự quản về trật tự đô thị tại tuyến đường Trương Định - Hoàng Hoa Thám để đảm bảo tình hình trật tự đô thị và an ninh trật tự tại vị trí này.

Trong thời gian đến, Công an phường và Tổ quản lý đô thị phường sẽ thường xuyên kiểm tra để kịp thời xử lý đối với trường hợp vi phạm về trật tự đô thị tại Trương Định - Hoàng Hoa Thám.

Đội Quản lý đô thị thành phố Huế:

Qua kiểm tra ra soát tình hình thực tế, hiện nay tại tuyến đường Hoàng Hoa Thám, Trương Định…đang tái diễn tình trạng buôn bán hàng ăn uống, để xe không đúng quy định lấn chiếm vỉa hè, làm mất mỹ quan đô thị, ảnh hưởng đến vệ sinh môi trường và trật tự an toàn giao thông tại khu vực nói trên.

Thực hiện Công văn số: 10029/UBND-MT ngày 21/12/2022 của UBND thành phố V/v tăng cường công tác đảm bảo ANTT, ATGT, TTĐT, VSMT dịp tết Dương lịch 2023 và tết Nguyên đán Quý Mão. Đội Quản lý đô thị đã xây dựng kế hoạch số 723/KH-QLĐT ngày 28/12/2023 V/v tăng cường công tác đảm bảo TTĐT, ATGT dịp tết Dương lịch 2023 và Tết Nguyên đán Quý Mão. Quá trình kiểm tra, xử lý vi phạm, Đội Quản lý đô thị đã tăng cường lực lượng, phương tiện để hạn chế không để xảy ra việc buôn bán lấn chiếm như phản ánh trước 24h đêm.

Tuy nhiên, qua quá trình theo dõi thực tế đang diễn ra, hiện nay những trường hợp này thường buôn bán vào ban đêm (khoảng từ 24h đến 3h sáng hôm sau), dẫn đến việc duy trì lực lượng để đảm bảo giải quyết vấn đề vi phạm nói trên thật sự rất khó khăn và phức tạp (do phải bố trí lực lượng phụ trách giải quyết tình hình vi phạm TTĐT ở nhiều khu vực, diễn ra lễ hội hoa xuân trên địa bàn thành phố).

Để đảm bảo giải quyết vấn đề đang tồn tại nói trên, hiện nay Phòng Kinh tế thành phố đã ban hành công văn số 25 /PKT-TM ngày 11/01/2023 V/v triển khai tuyến ẩm thực đêm Trương Định – Hoàng Hoa Thám. Thời gian hoạt động từ 21h đến 2 giờ sáng hôm sau. Hiện nay UBND thành phố đã Thống nhất với đề xuất của Phòng Kinh tế và các đơn vị tại Công văn số 25/PKT-TM ngày 11/01/2023, cụ thể: Giao UBND phường Vinh Ninh Thành lập tổ tự quản để tổ chức quản lý vệ sinh mội trường, an ninh trật tự; Xây dựng Quy chế quản lý, phối hợp UBND phường Phú Nhuận và các đơn vị liên quan để tổ chức triển khai, thực hiện đảm bảo an ninh trật tự, vệ sinh môi trường trong thời gian hoạt động.

Trong thời gian tới; Đội Quản lý đô thị phối hợp Công an thành phố và các đơn vị liên quan hỗ trợ các địa phương hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. (Đính kèm công văn)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:08 18/01/2023
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
(100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25081875
Đang truy cập: 2013
Zalo: 0941260505