Phản ánh, kiến nghị
Bò thả rong ở khu quy hoạch dân cư Hương An.
Bò thả rong ở KDC Hương An phá hoại cây cảnh của người dân, làm mất an toàn giao thông đô thị, ô nhiễm môi trường khu dân cư. Việc này đã được phản ảnh nhiều nhưng vẫn chưa được UBND Phường Hương An xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 98
Ngày gửi: 07:52 22/11/2021
Hạn xử lý: 01/12/2021
Kết quả xử lý
phường Hương An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương An đã kiểm tra và trả lời như sau:

Ngày 14/12/2021, UBND phường Hương An đã ban hành Thông báo số 507/TB-UBND ngày 14/12/2021 về việc nghiêm cấm chăn, thả động vật nuôi trái quy định và biện pháp xử lý những trường hợp vi phạm, Thông báo được gửi trực tiếp cho những cá nhân đang chăn thả bò tại khu vực Ân Nam, TDP Thanh Chữ và được tuyên truyền trên hệ thống truyền thanh của phường cho nhân dân được biết.

Trong tháng 01/2022, UBND phường sẽ đề xuất Đội quản lý đô thị thành phố hỗ trợ và chỉ đạo công an phường, công chức môi trường đô thị thường xuyên tuần tra, xử lý các trường hợp vi phạm. (Đính kèm Thông báo số 507/TB-UBND ngày 14/12/2021 của UBND phường Hương An).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:26 31/12/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15261723
Đang truy cập: 3624
Zalo: 0941260505