Phản ánh, kiến nghị
Tình hình xe chở đất trọng tải lớn gây nguy hiểm cho người dân sinh sống hai bên đường, xe bắt đầu di chuyển qua đoạn đường từ một tuần trước và đặc biệt đã làm hư hại nghiêm trọng 2 tuyến đường Lý Đạo Thành và Lê Chân, phường Phú Bài, TX Hương Thủy, Thừa Thiên Huế, hình ảnh chụp vào 16h15p ngày 09/5/2022. Đề nghị cơ quan chức năng có biện pháp kiểm tra, xử lý khắc phục tình trạng này. Xin cảm ơn.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 49
Ngày gửi: 16:24 09/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thị xã Hương Thủy

Kính chào Ông/Bà.                

Sau khi nhận phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thị xã Hương Thủy xác minh, trả lời, kết quả:

Công an thị xã Hương Thủy đã khảo sát tại tuyến đường phản ánh, ghi nhận tuyến đường Lê Chân - Lý Đạo Thành đang có tình trạng hư hỏng nghiêm trọng. UBND thị xã Hương Thuỷ đã có biện pháp trùng tu sửa chữa đối với các tuyến đường trên trong Dự án hạ tầng kỹ thuật khu dân cư liền kề 03 thuộc khu trung tâm thị xã Hương Thuỷ, với nhà thầu thi công là Công ty TNHH MTV xây dựng Tuấn Nguyên.

Hiện nay, các tuyến đường này chưa có biển báo cấm trọng tải nào nên không có căn cứ để xử lý các trường hợp phương tiện chở đất cát vào khu vực này để thi công sửa chữa.

Công an thị xã đã tiến hành mời đại diện nhà thầu thi công đến làm việc và ghi nhận các phản ánh của người dân. Quá trình làm việc, đại diện nhà thầu cam kết thay đổi các phương tiện có trọng tải nhỏ để thực hiện việc vận chuyển nguyên vật liệu để sửa chữa các tuyến đường theo gói thầu trên.

Thời gian tới, sau khi tuyến đường thi công được hoàn thiện, Công an thị xã sẽ kiến nghị với Ban An toàn giao thông thị xã nghiên cứu cắm biển cấm trọng tải theo đúng quy định.

Chân thành cảm ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 09:19 23/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891088
Đang truy cập: 2790
Zalo: 0941260505