Phản ánh, kiến nghị
Chính quyền, cán bộ và nhân dân ở Huế đã tốn bao nhiêu công sức, tiền bạc để giải tỏa xóm đò ở trên sông Đông Ba. Thuyền du lịch đã được quy hoạch đậu ở bờ sông đường Trịnh Công Sơn. Thế mà hiện nay có 2 chiếc thuyền du lịch mang biển số 0076 và 0024 đã đậu ở sông Đông Ba (trước mặt số nhà 126 đường Bạch Đằng), đã có nhiều lần phản ánh và xử lý, nhưng mà họ vẫn không chấp hành. Hiện nay không biết các cơ quan chức năng có cho phép họ đậu ở đó hay không? Đề nghị cho dân biết. Ảnh chụp lúc 16h ngày 01/11/2021.
Lượt xem: 114
Ngày gửi: 07:22 04/11/2021
Hạn xử lý: 15/11/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể:

Nhận được phản ánh, Công an thành phố Huế đã bố trí lực lượng xác minh, làm việc với chủ sở hữu phương tiện TTH-0024 và TTH-0076. Qua đó, các chủ phương tiện trình bày: vì thời gian bão, mưa liên tục kéo dài, gia đình không có người trông coi, do đó, các gia đình đã đưa các phương tiện về đoạn sông trước nhà để quản lý.

Qua kiểm tra, đoạn sông (vị trí được phản ánh) không bố trí cấm neo đậu, tuy nhiên, Đội CSGT-TT Công an thành phố cũng đã yêu cầu 02 gia đình đưa phương tiện sang nơi khác, đảm bảo luồng, tuyến cho các phương tiện thủy khác di chuyển cũng như mỹ quan đô thị. 02 gia đình cam kết do nước sông đang dâng cao, nên ngay sau khi hết thời điểm mưa, gia đình sẽ nhanh chóng đưa các phương tiện sang nơi khác.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

 

1/2
1
2
Ngày xử lý: 14:05 18/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nội dung như trên là hoàn toàn không đúng. Vì hai chiếc thuyền này đã đậu ở đây được phản ánh và xử lý nhiều lần, nhưng họ vẫn không chấp hành, họ xem thường Pháp luật Nhà nước Việt Nam. Mong quý cơ quan Ban ngành xử lý nghiêm để giữ kỷ cương, phép nước và thể hiện tính công bằng của xã hội... Rất cảm ơn...
CDTC (1) - 14:14 18/11/2021
bố đi ôtô có đậu trên đường ko. miễn đường đó ko cấn dừng cấm đỗ thì đậu vô tư đảm bảo cách lề 20cm. Thì giờ đường sông cũng vậy. Sông lớn thì Cho người ta đậu với bác ơi. Có ai sắm thuyền về mà muốn đậu mãi một chổ không? Lúc ngặt lúc nghèo thôi bố ạ.
CDTC (3) - 01:23 21/11/2021
không biết vi sao 2 thuyền đó họ đậu trước nhà họ có ảnh hưởng gì đến ai đâu , mà cứ bị phản ảnh hoài, trong khi c an họ đả nói nơi đó không có cấm đậu ?
CDTC (2) - 17:22 18/11/2021
biên bản ai viết vậy! chủ thuyền viết hay cân bộ tự viết. chữ ký người lập biên bản đâu. tên cân bộ phụ trách đâu. con dấu đâu. ứng dụng hay nhưng người thi hành cân được đào tạo lại
CDTC (4) - 12:54 21/11/2021
đó là bản cam đoan chủ thuyền viết, họ chụp đưa lên mục đích là muốn để mọi người biết là chủ thuyền có trình bày có lí do, chứ đã ai duyệt và đồng ý đâu mà đòi có chữ kí đóng dấu của cơ quan chức năng, mà nói thật nghe, thông cảm cho họ tí đi, hoàn cảnh họ tội lắm, nhà neo người đau ốm, mỗi khi gió to mưa bão ko có mặt kịp thời là thuyền trôi liền, nhà ở đó nên họ neo đậu tại đó trên dưới cũng 20 mươi năm rồi
CDTC (5) - 10:03 22/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18892849
Đang truy cập: 3759
Zalo: 0941260505