Phản ánh, kiến nghị
Hai chiếc thuyền đậu không đúng nơi qui định (đậu trước mặt nhà số 126 đường Bạch Đằng) đã phản ảnh nhiều lần, lần gần nhất vào ngày 29/9 và ngày 06/10 xử lý, nhưng vẫn như cũ không có động tĩnh gì cả. Có phải chăng các cơ quan chức năng đã đồng ý cho họ đậu lung tung như vậy hay sao. Đề nghị trả lời cho dân biết (Ảnh chụp lúc 17h30 20/10/2021).
Lượt xem: 308
Ngày gửi: 19:30 20/10/2021
Hạn xử lý: 01/11/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh và trả lời như sau:

Thứ nhất: Đối với nội dung “đã phản ánh nhiều lần, lần gần nhất vào ngày 29/9 và ngày 06/10 xử lý, nhưng vẫn như cũ không có động tĩnh gì cả”. Trong thời gian qua, Công an thành phố Huế không nhận được thông tin phản ánh, liên hệ của người người dân nào đối với nội dung sự việc tương tự vào ngày 29/9 và 06/10 trên kênh tương tác phản ánh hiện trường HueS.

Thứ hai: Đối với nội dung 02 phương tiện thủy đỗ tại vị trí 126 Bạch Đằng Nhận được phản ánh, Đội Cảnh sát Giao thông- Trật tự đã bố trí lực lượng xác minh, làm việc với chủ sở hữu phương tiện TTH-0024 và TTH-0076, cụ thể: Qua quá trình làm việc trực tiếp, các chủ phương tiện trình bày nguyên nhân, lý do: vì thời gian bão, mưa liên tục kéo dài, gia đình không có người trông coi, do đó, các gia đình trên đã đưa các phương tiện về đoạn sông trước nhà để quản lý. Qua kiểm tra, đoạn sông (vị trí được phản ánh) không bố trí cấm neo đậu, tuy nhiên, Đội Cảnh sát Giao thông- Trật tự Công an thành phố cũng đã yêu cầu 02 gia đình đưa phương tiện sang nơi khác, đảm bảo luồng, tuyến cho các phương tiện thủy khác di chuyển. 02 gia đình cam kết do nước sông đang dâng cao, nên ngay sau khi hết thời điểm mưa, gia đình sẽ nhanh chóng đưa các phương tiện sang nơi khác.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:10 02/11/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 20 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H146808...
09:28 18/08/2022
Vào lúc 10 giờ 03 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H167923...
09:28 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 24 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H136033...
09:15 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20242181
Đang truy cập: 14107
Zalo: 0941260505