Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi quý cơ quan. Chúng tôi xin được phản ánh rằng, chủ nhà số 14 Dương Xuân, phường Trường An thường xuyên mở nhạc với âm lượng cực lớn vào đêm khuya (khung giờ từ 21g00 đến sau 24g00). Tổ dân phố chúng tôi chịu đựng sự việc này đã 06 tháng nay (kể từ ngày gia đình này dọn đến ở đầu tháng 01/2021).
Video chúng tôi quay lại từ xa nhưng âm thanh vẫn nghe rõ đủ để biết âm lượng mà gia đình này mở lớn cỡ nào giữa đêm khuya. Chúng tôi chụp lại màn hình chứng minh là video vừa quay sáng ngày 06/6/2021 lúc 00g00. Kính mong quý cơ quan quan tâm giải quyết. Trân trọng cảm ơn và kính chào.
Lượt xem: 472
Ngày gửi: 14:43 06/06/2021
Hạn xử lý: 16/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Trường An

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường Trường An kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã phối hợp với Công an khu vực kiểm tra, làm việc với địa diện gia đình là ông Trần Đình Quý, gia đình ông Quý có thừa nhận là có mở nhạc, tuy nhiên không mở quá giờ quy định. Qua làm việc, UBND phường nhắc nhở gia đình chấm dứt tình trạng trên và hạn chế mở nhạc quá to làm ảnh hưởng đến các hộ liền kề. Đại điện gia đình đã cam kết không để xảy ra tình trạng trên. (Đính kèm biên bản)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 19:09 16/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đội cây xanh đô thị cưa cành (chống bão) nhưng không lấy hết các cành cây...
10:57 29/09/2022
Tại tuyến đường Lương Nhữ Hộc từ nhà số 2 đến số nhà 20, phường An Tây,...
10:46 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21756783
Đang truy cập: 5952
Zalo: 0941260505