Phản ánh, kiến nghị
Trước trường trung học Thống Nhất không hiểu sao lại để thùng rác trên vỉa hè, nước chảy nhầy nhụa, bốc mùi hôi thối, gây mất mỹ quan đô thị, ảnh hưởng rất lớn đến các em học sinh và phụ huynh học sinh, ảnh chụp trưa ngày 14/11/2022. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý. Xin cảm ơn
Lượt xem: 17
Ngày gửi: 13:25 14/11/2022
Hạn xử lý: 23/11/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Việc đặt thùng rác tại vị trí phản ánh đã được sự thống nhất cùng UBND phường Đông Ba. Do xung quanh vị trí phản ánh có nhiều hộ dân sinh sống, kinh doanh buôn bán nên cần thiết phải có thùng rác để phục vụ nhu cầu đổ rác cho người dân. Qua kiểm tra, thùng rác được Công ty bố trí còn mới, qua quá trình kiểm tra không có tình trạng thùng bị hư hỏng, nứt bể và hàng ngày đều được công nhân vệ sinh chùi dọn sạch sẽ. (đính kèm hình ảnh sau khi vệ sinh của công nhân Công ty)

Công ty sẽ phối hợp UBND phường tuyên truyền các hộ dân bỏ vào bao, buộc kín (theo đúng quy định) để hạn chế phát tán mùi.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 09:10 22/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (389)
Công an Thành phố Huế (165)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
(13)
VTVcab tại Huế (11)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11h09 phút ngày 30/11/2022, trên đoạn đường từ ngã tư Đặng Huy...
13:10 30/11/2022
Tình hình rác thải ô nhiễm tại KQH phường Hương Long. Tại khu quy hoạch...
12:52 30/11/2022
Hộ gia đình (chưa có số nhà) ở cạnh nhà 29/69 Lê Ngô Cát, phường Thủy Xuân...
10:20 30/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23538148
Đang truy cập: 6924
Zalo: 0941260505