Phản ánh, kiến nghị
Tại đoạn đường mới nâng cấp WB2 đi qua địa phận Thôn Thanh Vinh xã Phú Mậu huyện Phú Vang (cụ thể đoạn từ chùa Thanh Tiên đến trường mầm non mới xây, và đoạn từ ngã ba chợ Mậu Tài hướng lên thôn Thanh Vinh). Đơn vị thi công khi đổ đất để san sang 2 bên mép đường đã không dọn dẹp để lại phần đất đỏ dày trên mặt đường, điều này để lại các hậu quả sau:
1. Xe cộ chạy dễ bị tai nạn do trượt bánh.
2. Gây bụi đường làm ô nhiễm và gió thổi vào mắt người đi đường.
3. Khi trời mưa giông, đường lầy lội dễ gây tai nạn.
4. Gây mất mỹ quan của con đường mới.
Vậy đề nghị đơn vị quản lý và đơn vị thi công nhanh chóng giải quyết vấn đề trên.
1/2
1
2
Lượt xem: 158
Ngày gửi: 14:37 14/06/2021
Hạn xử lý: 24/06/2021
Kết quả xử lý
Phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện Phú Vang

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện Phú Vang kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi kiểm tra thực tế hiện trường, phòng Kinh tế-Hạ tầng Phú Vang đã yêu cầu đơn vị thi công làm vệ sinh, hoàn trả mặt đường kịp thời theo quy định, tránh gây ô nhiễm môi trường, bụi bặm ảnh hưởng đến các hộ dân xung quanh và người dân tham gia giao thông qua khu vực này. Đến nay, mặt đường cơ bản đã thực hiện theo nội dung phản ánh của quý Ông/Bà.

Phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:57 07/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
làm như vậy chưa đạt yêu cầu, nên cho xe hốt hết đất cả hai bên lề. Làm như vậy chỉ là đánh bùn sang ao thôi …
CDTC (1) - 11:23 07/07/2021
làm việc không có tâm, một người cầm chổi một người cầm cuốc làm theo kiểu hình thức vậy sao đạt yêu cầu ?. Sau khi làm xong bụi đường và đất đá vẫn còn bám trên bề mặt. Sau một vài trận mưa có đỡ hơn đôi chút nhưng vẫn chưa triệt để, đến khi có tai nạn rồi không biết ai đứng ra chịu trách nhiệm ?
CDTC (2) - 22:09 07/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165805
Đang truy cập: 9593
Zalo: 0941260505