Phản ánh, kiến nghị
Thi công đường Trà Kệ phường Hương Xuân, TX Hương Trà, công trình thi công đến nay hai năm mà vẫn không hoàn thành, làm ảnh hưởng đi lại của nhân dân. Đề nghị UBND thị xã Hương Trà chỉ đạo đơn vị thi công sớm hoàn thành công trình để bà con hai bên đường không ảnh hưởng bụi bặm và nhân dân đi lại an toàn hơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 407
Ngày gửi: 15:27 14/06/2021
Hạn xử lý: 23/06/2021
Kết quả xử lý
UBND Thị xã Hương Trà

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND thị xã Hương Trà đã giao Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng khu vực thị xã chủ trì, phối hợp đơn vị liên quan kiểm tra xử lý, kết quả giải quyết như sau:

Công trình đường 19/5 đoạn từ Quốc lộ 1A đến cầu Ông Ân, thị xã Hương Trà (đường Trà Kệ phường Hương Xuân, thị xã Hương Trà) đang trong quá trình thi công hoàn thiện phần nền đường để chuẩn bị thảm mặt đường bê tông nhựa đảm bảo cho người dân đi lại. Nguyên nhân thi công chậm do ảnh hưởng trong công tác giải phóng mặt bằng, hiện nay còn 05 hộ cuối tuyến chưa giải phóng đươc do chưa bố trí được tái định cư cho các hộ dân.

UBND thị xã Hương Trà đang gấp rút lập thủ tục để thực hiện hoàn thành dự án khu tái định cư Hương Xuân một phần tạo quỹ đất và một phần phục vụ tái định cư cho các hô dân phải đi dời đường 19/5 đoạn từ Quốc lộ 1A đến cầu Ông Ân. Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng khu vực thị xã Hương Trà chỉ đạo đơn vị thi công gấp rút hoàn thiện phần móng cấp phối đá dăm và dự kiến sẽ thảm mặt đường bê tông nhựa đoạn từ Quốc lộ 1A đến hết vị trí đã có mặt bằng thi công trong cuối tháng 6/2021, đoạn còn lại sẽ sớm hoàn thành khi bàn giao được mặt bằng. (Đính kèm hình ảnh thi công)

UBND thị xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 18:47 16/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đã hứa thì đảm bảo tiến độ.!
CDTC (1) - 20:46 16/06/2021
có đoạn đường mà làm mấy không xong,đất đá vương vãi đầy đường,không có dây an toàn làm ăn thất đức
CDTC (2) - 21:00 18/06/2021
có đoạn đường mà làm mấy không xong,đất đá vương vãi đầy đường,không có dây an toàn làm ăn quá tệ
CDTC (2) - 21:00 18/06/2021
đang thi công mà
CDTC (3) - 13:00 21/06/2021
mọi người vất vả quá
CDTC (3) - 12:59 21/06/2021
Đúng là đang thi công, tiến độ 12 tháng thi công 24 tháng rồi mà vẫn đang thi công…..
CDTC (1) - 12:03 22/06/2021
cuối tháng 6 mà chưa thấy thảm nhựa, ăn cơm bụi vô trong cơm thức ăn, khổ quá trời
CDTC (1) - 16:15 29/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3863525
Đang truy cập: 3826
Zalo: 0941260505