Phản ánh, kiến nghị
Thi công lề đường Nguyễn Tất Thành chưa hoàn thiện, đang còn dang dở, đã tạm dừng thi công một thời gian, các cục lề đường để ngổn ngang, gây mất vẻ mỹ quan đô thị. Vị trí đối diện số nhà 18 đường Nguyễn Tất Thành, phường Thủy Dương.
Đề nghị đơn vị thi công sắp xếp và tập kết vật tư đúng vị trí và ngăn nắp để mang lại vẻ đẹp cho đô thị. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 67
Ngày gửi: 17:53 11/08/2022
Hạn xử lý: 17/08/2022
Kết quả xử lý
Chi cục Quản lý đường bộ II.5

Kính gửi quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Chi cục Quản lý đường bộ II.5 xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Dự án khắc phục điểm thường xuyên ngập lụt cầu vượt Thuỷ Dương (Km829+650 - Km830+300) QL1, tỉnh Thừa Thiên Huế được Tổng cục đường bộ Việt Nam giao cho Ban QLDA 4 làm chủ đầu tư, do liên doanh nhà thầu công ty cổ phần 484 và công ty cổ phần Xây dựng Giao thông Thừa Thiên Huế thi công. Theo thoả thuận thi công số 180/Tth-CQLĐBII được Cục QLĐBII chấp thuận gia hạn lần 1 từ ngày 15/6/2022 đến hết ngày 15/7/2022, tuy nhiên đến nay dự án vẫn chưa được hoàn thành.

Đề đảm bảo tiến độ và chất lượng công trình thi công, không làm ảnh hưởng đến đời sống người dân dọc 2 bên tuyến (do công trình thi công trong khu đông dân cư, hạng mục đắp đất vỉa hè thi công dỡ dang kéo dài), Chi cục Quản lý đường bộ II.5 đã có văn bản gửi Ban QLDA 4 đề nghị Ban QLDA4 chỉ đạo nhà thầu thi công khẩn trương đẩy nhanh tiến độ hoàn thành dự án. (Đính kèm văn bản)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 18:09 11/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h57 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04889 không bật đèn tín hiệu...
11:19 01/10/2022
Vào lúc 10h55 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04617 chạy sai làn đường...
11:15 01/10/2022
Cây Bồ Đề mọc tự nhiên, rễ lớn ảnh hưởng đến nhà dân, Huế đang vào mùa...
10:14 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21818879
Đang truy cập: 2740
Zalo: 0941260505