Phản ánh, kiến nghị
Tại kiệt 41 Ngô Quyền, phường Vĩnh Ninh không biết đơn vị nào đào lên để chôn ống cáp, đã hơn hai tuần rồi mà không trả mặt bằng cho người dân. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 355
Ngày gửi: 07:04 24/05/2022
Hạn xử lý: 02/06/2022
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh; VNPT Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Vĩnh Ninh đã kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay, VNPT Thừa Thiên Huế đang thi công công trình ngầm hóa hạ tầng viễn thông tuyến đường Ngô quyền, đường Nguyễn Trường Tộ theo chủ trương của UBND tỉnh TT Huế, giấy phép thi công số 18/2022/QLĐT-GP ngày 29/4/2022 do Phòng Quản lý đô thị TP Huế cấp. Qua làm việc với VNPT TT Huế hiện nay đơn vị thi công đã hoàn trả lại mặt bằng hiện trạng của đường kiệt 41 Ngô Quyền, phường Vĩnh Ninh, TP Huế.

UBND phường đã yêu cầu đơn vị thi công phải khẩn trương hoàn trả lại mặt bằng hiện trạng sau khi hoàn thành việc thi công để tránh ảnh hưởng đến sinh hoạt của các hộ dân.

UBND phường chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 14:27 29/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nội dung phản ánh mương thoát nước bị sập giữa lòng đường tại kiệt 203...
07:07 09/08/2022
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19995877
Đang truy cập: 7555
Zalo: 0941260505