Phản ánh, kiến nghị
Ngay vị trí 66 Hùng Vương, khu vực cột điện gần đèn xanh đèn đỏ, nơi giao nhau của đường Hùng Vương và đường Nguyễn Thị Minh Khai, cơ quan điện lực đào đất để xử lý các đường ống, công việc đã xong hơn một tuần nhưng không trả lại nguyên hiện trạng ban đầu, đất đá lộn xộn, nguy hiểm. Khu vực này là trung tâm của thành phố, nên gây mất mỹ quan rất nhiều. Nếu chính quyền không xử lý sớm sẽ khiến người dân rất không yên tâm và không hài lòng. Tôi xin chân thành cảm ơn quý cơ quan đã lắng nghe phản ánh.
1/2
1
2
Lượt xem: 519
Ngày gửi: 17:19 30/11/2021
Hạn xử lý: 10/12/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Vị trí được đề cập là dự án đang thi công thuộc đơn vị ngoài ngành Điện thực hiện. Công ty liên hệ làm việc, thông báo chấn chỉnh và yêu cầu đơn vị thi công ngoài ngành thực hiện nghiêm túc việc thi công dự án cũng như thực hiện hoàn trả lại mặt bằng sau thi công.

Đồng thời, Công ty đã yêu cầu đơn vị Giám sát công trình thực hiện giám sát chặt chẽ công việc và báo cáo tiến độ xử lý của nhà thầu cho cơ quan có thẩm quyền nhằm đảm bảo an toàn cho công trình và mỹ quan, hoàn thành trước 11/12/2021

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 20:35 06/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi chưa thấy một xử lý nào cả. xin cơ quan chức năng xem xét lại.
CDTC (1) - 20:50 06/12/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (2) - 21:08 06/12/2021
Dọn xà bần để tạo ko gian người ta để xe chứ
CDTC (3) - 21:12 06/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (15)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 13 giờ 04 phút ngày 25/06/2022, ô tô mang biển kiểm soát 75A22006...
17:03 29/06/2022
Vào lúc 15 giờ 18 phút ngày 25/06/2022, ô tô mang biển kiểm soát 75C04062...
16:59 29/06/2022
Vào lúc 15 giờ 41 phút ngày 24/06/2022, ô tô mang biển kiểm soát 75C05539...
16:54 29/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18974399
Đang truy cập: 12247
Zalo: 0941260505