Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin phép phản ánh tình hình thi công tại ngõ 22 kiệt 119 Hùng Vương, phường Phú Hội, thành phố Huế. Đoạn trong ngõ này thi công gần hoàn thiện nhưng góc nhỏ ngay ngã 3 gần nắp cống đơn vị thi công không đổ bê tông luôn mà để nham nhỡ như trên hình. Khi được hỏi vì sao còn một góc ấy mà không làm thì được bảo do chủ đầu tư và phường không cho phép. Đoạn này nếu để như vậy rất mất mỹ quan đường xóm và rất nguy hiểm trong quá trình lưu thông của người dân. Kính mong các cấp có thẩm quyền lưu tâm và xử lý. Xin chân thành cảm ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 39
Ngày gửi: 10:45 20/06/2022
Hạn xử lý: 29/06/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra công trình xây dựng cống thoát nước tại ngõ 22/119 Hùng Vương, UBND phường đã tổ chức buổi làm việc và kiến nghị với đại diện Công ty Môi trường và Công trình đô thị Huế về việc xem xét đầu tư bổ sung xây dựng thống thoát nước tại ngõ 22/13/119 Hùng Vương. (Đính kèm Biên bản làm việc).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 15:12 05/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cảm ơn chính quyền địa phương và các cấp có thẩm quyền đã lắng nghe ý kiến của dân, mong rằng sẽ có phương án xử lý nhanh và hiệu quả để dân yên tâm đi lại, làm việc và sinh sống.
CDTC (1) - 15:21 05/07/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21838179
Đang truy cập: 11973
Zalo: 0941260505