Phản ánh, kiến nghị
Đường tỉnh lộ 16, đoạn qua thôn Đông Hòa, xã Bình Tiến, thị xã Hương Trà đã thi công xong, nhưng đơn vị thi công để mặt đường đầy bụi, đất gây ô nhiễm môi trường và nguy hiểm cho người đi đường.
Lượt xem: 101
Ngày gửi: 10:11 01/10/2021
Hạn xử lý: 12/10/2021
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông vận tải đã kiểm tra và trả lời như sau:

Đoạn tuyến trên nhà thầu đã thi công hoàn thiện. Hiện nay phần lề đất đã được đầm chặt tuy nhiên vẫn còn vài vị trí bị vương đất lề lên mặt đường, hơn nữa khu vực này có nhiều đường nhánh, nhân dân địa phương khai thác chở keo tràm từ trong rừng ra nên dẫn đến tình trạng trên. Sở Giao thông vận tải đã yêu cầu đơn vị quản lý, bảo dưỡng thường xuyên tuyến đường phối hợp với chính quyền địa phương có biện pháp xử lý kịp thời.

Sở Giao thông vân tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:10 14/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Buôn bán tụ tập đông người, không thực hiện 5K, không đảm bảo khoảng cách...
11:43 09/12/2021
Xin phản ánh về việc xe tải trọng lượng lớn chạy qua đường Đặng Tất (đoạn...
11:24 09/12/2021
Vào lúc 11h00 ngày 9/12/2021 hiện trạng cây sà xuống đường ra ngoài đường...
10:55 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11286646
Đang truy cập: 636
Zalo: 0941260505