Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh tình trạng công trình làm cầu cống tại cầu liên thôn giữa thôn Phú Lương A với Thôn La Vân Hạ, xã Quảng Thọ, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế, thi công công trình rào hết các đường không cho xe qua lại, trong khi chưa mở xong lối đi tạm cho người dân gây khó khăn trong việc di chuyển. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 76
Ngày gửi: 18:34 10/05/2022
Hạn xử lý: 20/05/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Quảng Điền

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề phản ánh của Ông/Bà, UBND huyện Quảng Điền trả lời như sau:

Theo hồ sơ thiết kế đã được thẩm định và phê duyệt dự án Cống Phú Lương A, xã Quảng Thành thì không có đường dẫn tạm cho dân sinh vì địa hình khu vực công trình nhà dân sát nhau nên không thể bố trí đường tạm, mặt khác trên địa bàn vẫn còn các đường lưu thông khác để qua về hai xã Quảng Thọ và Quảng Thành.

Để đảm bảo an toàn giao thông trên tuyến trong suốt quá trình thi công, Ban Quản lý dự án Đầu tư Xây dựng khu vực huyện Quảng Điền đã gửi công văn số 64/CV-BQLDA ngày 25/4/2022 về việc đảm bảo giao thông trên tuyến công trình: Cống Phú Lương A, xã Quảng Thành, UBND xã Quảng Thọ đã có thông báo số 23/TBUBND ngày 25/4/2022 về việc các phương tiện giao thông không di chuyển qua Cống Phú Lương A, UBND xã Quảng Thành cũng đã thông báo cho bà con nhân dân không di chuyển qua cống Phú Lương A trong quá trình thi công.

UBND huyện chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:09 12/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đạt 1 lít kkkkk
CDTC (1) - 21:04 18/05/2022
đạt 09
CDTC (1) - 21:05 18/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 08 phút ngày 18/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G130303...
15:27 25/05/2022
Vào lúc 14 giờ 25 phút ngày 25/05/2022, trên đoạn đường cánh đồng Thanh...
15:21 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18161135
Đang truy cập: 3107
Zalo: 0941260505