Phản ánh, kiến nghị
Đoạn đường liên thôn Khánh Mỹ - Vĩnh Nguyên thuộc thị trấn Phong Điền, huyện Phong Điền có làm điện chiếu sáng đường, nhưng tại sao chỉ được một đoạn ngắn (chưa được 1/3 đoạn đường), tôi xin hỏi nguyên nhân vì sao đoạn còn lại không có điện đường? (đoạn này có nhà ở, rất cần đèn chiếu sáng). Xin chân thành cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 249
Ngày gửi: 22:09 30/11/2021
Hạn xử lý: 14/12/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo UBND thị trấn Phong Điền kiểm tra, xử lý trường hợp nêu trên. Nội dung xử lý như sau:

UBND thị trấn phối hợp với các cơ quan chuyên môn của huyện thảo luận và thống nhất trình UBND huyện phê duyệt Báo cáo KTKT đầu tư Hệ thống điện chiếu sáng các tuyến đường nội thị thị trấn Phong Điền với tổng mức đầu tư 4,5 tỷ đồng với quy mô cụ thể như sau:

Lắp đặt hệ thống điện chiếu sáng 06 tuyến đường trục chính thị trấn phong Điền có tổng chiều dài khoảng 5.215m, trong đó:

- Tuyến 1 (đường DD6): Chiều dài 315m, tuyến được bố trí theo quy hoạch đường DD6, có điểm đầu giao với TL9, điểm cuối tại vị trí cột chiếu sáng 10; tuyến xây dựng mới đi độc lập;

- Tuyến 2 (đường Hiền Sỹ): Chiều dài 1.557m, tuyến chiếu sáng được bố trí đi bên trái đường, có điểm đầu giao với đường Bùi Dục Tài, điểm cuối tại cổng chào khu công nghiệp; tuyến đi kết hợp trên cột đường dây hạ áp điện lực đã có, bổ sung mới cột bê tông li tâm tại một số vị trí đảm bảo tiêu chuẩn thiết kế;

- Tuyến 3 (đoạn còn lại TL6 và Văn Lang): Chiều dài 574m, tuyến được bố trí trên vĩa hè theo quy hoạch đường Văn Lang, có điểm đầu tại cột chiếu sáng đã có trên đường Văn Lang, điểm cuối giao với đường Bùi Dục Tài; tuyến xây dựng mới đi độc lập;

- Tuyến 4 (đường Vân Trạch Hòa): Chiều dài 670m, tuyến được bố trí trên vĩa hè theo quy hoạch đường Vân Trạch Hòa, có điểm đầu tại cột chiếu sáng đã có, điểm cuối giao với đường đôi 20; tuyến  xây dựng mới đi độc lập;

- Tuyến 5 (TL 6): Chiều dài 1.265m, tuyến bố trí đi bên phải đường, có điểm đầu tại nhà Ông Bốn, điểm cuối tại cổng chào Ba Lạp; tuyến đi kết hợp trên cột đường dây hạ áp điện lực đã có, bổ sung mới cột bê tông li tâm tại một số vị trí đảm bảo tiêu chuẩn thiết kế;

-  Tuyến 6 (trên đường đầu tư từ vốn LRAMP): Chiều dài 834m, tuyến bố trí đi bên trái đường, có điểm đầu giao với QL1A, điểm cuối tại tại ngã ba đường rẽ ra cổng chào Khánh Mỹ; tuyến đi kết hợp trên cột đường dây hạ áp điện lực đã có, bổ sung mới cột bê tông li tâm tại một số vị trí đảm bảo tiêu chuẩn thiết kế.

Hiện nay dự án đang được triển khai và dự kiến ngày 27/12/2021 sẽ hoàn thành đưa vào sử dụng. Do nguồn kinh phí còn hạn chế nên đợt này chỉ thi công 6 tuyến với chiều dài như trên. Trong thời gian tới, UBND thị trấn sẽ tổng hợp các tuyến đường còn lại chưa được đầu tư trình UBND huyện và các ngành xem xét quyết định đầu tư.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:41 15/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (1) - 15:10 15/12/2021
Tuyến 6 triển khai không giống như trình bày ở trên, tuyến đi bên phải đường, độc lập, không kết hợp với đường dây sẵn có!
CDTC (2) - 19:52 15/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18890848
Đang truy cập: 2643
Zalo: 0941260505