Phản ánh, kiến nghị
Theo lịch nhận lương hưu của bưu điện tại phường Tây Lộc, TP Huế thì chiều nay ngày 11/9/2021 vẫn chi trả nhưng chúng tôi đến nhận lương hưu tại Nhà văn hóa cộng đồng phường Tây Lộc thì không có cán bộ chi trả cũng không có thông báo mới. Vậy xin hỏi bưu điện khi nào chúng tôi mới nhận lại vào ngày tháng nào? Xin cám ơn. Ảnh chụp vào lúc 15h ngày 11/9/2021 tại 136 Lê Đại Hành, phường Tây Lộc, TP Huế.
1/2
1
2
Lượt xem: 184
Ngày gửi: 15:02 11/09/2021
Hạn xử lý: 22/09/2021
Kết quả xử lý
Bảo hiểm xã hội tỉnh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Bảo hiểm xã hội tỉnh đã kiểm tra và trả lời như sau:

Thực hiện thông báo của UBND tỉnh về yêu cầu người dân hạn chế ra đường từ 14h ngày 11/9/2021 do ảnh hưởng của bão số 5 Côn Sơn, hình ảnh Hue-S kèm theo và đảm bảo an toàn tuyệt đối cho người hưởng, Bưu điện tỉnh đã thông báo tạm dừng chi trả lương hưu và trợ cấp Bảo hiểm xã hội ngay trong chiều ngày 11/09/2021.
Theo đó, Bưu điện đã triển khai thông tin trên các phương tiện thông tin đại chúng và niêm yết thông báo tại các điểm chi trả (Hình ảnh thông báo tại điểm chi trả kèm theo). Ngay sau khi bão đi qua, Bưu điện đã khẩn trương tiếp tục chi trả vào ngày Thứ 2 (13/09/2021).
 
Nếu đến nay, người hưởng chưa nhận tiền, xin trân trọng kính mời Quý Ông/Bà đến Bưu điện Tây Lộc tại địa chỉ 136 Hoàng Diệu, Phường Tây Lộc để nhận tiền.

Bảo hiểm xã hội tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:35 14/09/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
khi bà con đến nhận lương hưu có thông báo vậy mắc gì họ phản ảnh. trả lởi không trung thực
CDTC (1) - 15:59 14/09/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (20)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tôi và người dân sinh hoạt xung quanh nhận thấy cột điện của dịch vụ viễn...
16:19 24/09/2021
Sông Bù Lu, thôn Cảnh Dương, xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc hiện đang trong...
16:12 24/09/2021
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5476971
Đang truy cập: 2387
Zalo: 0941260505