Phản ánh, kiến nghị
Cho tôi hỏi, nhận trợ cấp bảo trợ xã hội từ năm 2022 là phải có thẻ ATM mới được nhận, còn ai chưa làm thì không được nhận, xin hỏi trong nhà có ông, bà 87t và người khuyết tật sao lại đi làm thẻ ATM được. Tôi có hỏi tổ trưởng ở tổ 2 phường Phú Nhuận thì báo dưới phường yêu cầu làm như vậy. Vậy có đúng không?
Lượt xem: 1167
Ngày gửi: 15:27 12/01/2022
Hạn xử lý: 21/01/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Nhuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Nhuận xin được trả lời như sau:

Thực hiện Kế hoạch số 297/KH-UBND ngày 29/09/2021 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về việc triển khai thực hiện chi trả chính sách trợ giúp xã hội bằng phương thức điện tử trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế.

1. Mục đích: Đẩy mạnh chi trả chế độ, chính sách trợ giúp xã hội bằng nhiều phương thức hiện đại, tiện lợi; nâng cao khả năng tiếp cận dịch vụ thanh toán bằng phương thức điện tử cho đối tượng thụ hưởng chính sách.

2. Phạm vi đối tượng và thời gian triển khai:

a. Phạm vi: Triển khai thực hiện chi trả chính sách trợ giúp xã hội bằng phương thức điện tử trên địa bàn toàn tỉnh.

b. Đối tượng: Đối tượng bảo trợ xã hội đang hưởng chính sách trợ giúp xã hội tại cộng đồng.

c. Thời gian triển khai: Từ ngày 01/10/2021 đến ngày 31/01/2022.

Như vậy, căn cứ Kế hoạch số 297/KH-UBND ngày 29/09/2021 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về việc triển khai thực hiện chi trả chính sách trợ giúp xã hội bằng phương thức điện tử trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế nên các cấp có thẩm quyền đã đề nghị, yêu cầu UBND các phường, xã phối hợp thực hiện chi trả cho người có chế độ chính sách bằng phương thức điện tử (đính kèm kế hoạch của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:38 14/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
trả lời thế này như không, phải đưa ra hướng giải quyết cho các trường hợp như phản ánh chứ. đưa cái công văn là xong thì ai cần cán bộ cơ sở với tiêu chí gần dân thân dân?
CDTC (1) - 20:19 14/01/2022
kiểu trả lời cho có như này chán thật. cái dân cần là cách giải quyết chứ k phải là trình bày.
CDTC (2) - 21:30 14/01/2022
trả lời như vậy thì cần gì phải hỏi
CDTC (3) - 06:55 15/01/2022
dân hỏi một đường trả lời một nẻo ,
CDTC (4) - 10:27 15/01/2022
chủ thớt phải phản ánh lại lần 2 và ghi rõ “liên hệ ai, sđt để giải quyết hoặc hướng dẫn giải quyết cho ông, bà nói trên” họa may họ trả lời đúng yêu cầu
CDTC (1) - 13:24 15/01/2022
trả lời cho có,cha thật tâm mà nói là không quan tâm :)))))
CDTC (5) - 14:19 15/01/2022
Người ta hỏi câu A mình đi trả lời câu B. đi thi làm nhầm câu hỏi rồi
CDTC (6) - 17:23 15/01/2022
làm bài thi thế này thì nhận điểm 0 (không) là cái chắc 😂😂😂
CDTC (1) - 17:58 15/01/2022
trình cán bộ siêu, trả lời đố dân hiểu.
CDTC (7) - 18:07 15/01/2022
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (1) - 23:00 15/01/2022
Nhà nước đang khuyến khích đối tượng bảo trợ xã hội ( người cao tuổi, người khuyết tật và người nuôi dưỡng người khuyết tật) mở tài khoản , thanh toán không dùng tiền mặt. Nhưng trường hợp nào không đủ điều kiện vẫn nhận tiền bảo trợ xã hội như bình thường.
Phường Phú Nhuận - 19:13 15/01/2022
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (1) - 23:00 15/01/2022
biết ngay là Hue-S nói mình vi phạm quy tắc ứng xử mà,thực sự đọc phản hồi của phường Phú Nhuận không hiểu họ trả lời luôn!
CDTC (1) - 00:41 17/01/2022
cái người dân cần là cách để nhận tiền hỗ trợ, cán bộ lại đưa cái công văn ra, thôi thì nếu phường k giải quyết được thì hỏi cấp cao hoan 😡😡😡
CDTC (8) - 08:09 16/01/2022
Trang:12
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15261340
Đang truy cập: 3579
Zalo: 0941260505