Phản ánh, kiến nghị
Trên đoạn đường quốc lộ 49B từ Vinh Thanh về Vinh Hiền đã được nâng cấp, sửa chữa và mở một số đoạn mới đã nhiều năm. Ở những đoạn đường Quốc lộ 49B mới được quản lý theo hành lang an toàn giao thông mới. Tuy nhiên, ở những đoạn đường 49B cũ (hiện nay không có ai đi do đã có đường mới) vẫn đang quản lý theo quy định về hành lang an toàn giao thông. Xét thấy việc đường 49B cũ vẫn quy định hành lang an toàn giao thông vẫn chưa hợp lý, làm ảnh hưởng đến một số hộ dân muốn xây dựng nhà cửa và chia đất cho con cháu. Bản thân tôi cũng đã hỏi Trung tâm hành chính công huyện Phú Lộc về việc hành lang an toàn đường cũ nhưng không thể tách thửa được vì chưa có văn bản của Sở xây dựng và cơ quan liên quan đến việc hủy bỏ hành lang an toàn giao thông đường cũ. Vậy kính mong các cơ quan chức năng cho tôi hỏi hiện nay hành lang an toàn giao thông đường 49B cũ có còn áp dụng không, và chỉ giới hành lang vào bao nhiêu mét. Qua đó kiến nghị các cơ quan có thẩm quyền hủy việc quản lý hành lang an toàn giao thông 49B cũ và công nhận Hành lang an toàn giao thông 49B mới.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 106
Ngày gửi: 15:47 20/06/2022
Hạn xử lý: 30/06/2022
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính gửi Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải đã kiểm tra và trả lời như sau:

Tuyến đường QL49B đoạn từ Vinh Thanh về đến cầu Tư Hiền hiện đã nâng cấp mở rộng, điều chỉnh tuyến. Hiện nay tuyến đường mới đầu tư hoàn thành xong, chủ đầu tư đang hoàn thiện các thủ tục nghiệm thu, bàn giao, quyết toán dự án.

Đối với các đoạn tuyến bị chỉnh tuyến, Sở Giao thông Vận tải đã có kế hoạch làm việc với UBND huyện Phú Vang, Phú Lộc; báo cáo UBND tỉnh để điều chỉnh các tuyến nhánh chuyển thành đường huyện, đường xã quản lý, các đoạn tuyến quá ngắn sẽ chuyển thành điểm xanh và điểm dừng đỗ ô tô. Ngoài ra sẽ điều chỉnh lộ giới theo tuyến mới.

Dự kiến đến tháng 9/2022, Sở Giao thông Vận tải sẽ hoàn thành các công tác trên.

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:30 07/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21840302
Đang truy cập: 12810
Zalo: 0941260505