Phản ánh, kiến nghị
Xin cho hỏi: Nhà bán thuốc trừ sâu và phân bón Hợp tác xã phường Thuỷ Phương, TX Hương Thuỷ, địa chỉ: Kiệt 509 Nguyễn Tất Thành có được phép hoạt động trong khu vực đông dân cư không? Xin cơ quan chức năng giải đáp thắc mắc của tôi, xin cám ơn.
Lượt xem: 488
Ngày gửi: 17:32 04/10/2021
Hạn xử lý: 15/10/2021
Kết quả xử lý
Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Chi cục Trồng trọt và Bảo vệ thực vật tiến hành kiểm tra thực tế, thông báo tình hình cụ thể như sau:

- Căn cứ khoản 2, Điều 4, Nghị định số 66/2016/NĐ-CP ngày 01/7/2016 được sửa đổi theo khoản 2, Điều 1, Nghị định số 123/2018/NĐ-CP ngày 17/9/2018 của Chính phủ: “Địa điểm cửa hàng buôn bán thuốc bảo vệ thực vật tách biệt với khu vực dịch vụ ăn uống, trường học, bệnh viện; khi xây dựng phải cách nguồn nước (sông, hồ, kênh, rạch, giếng nước) tối thiều 20m” và điểm a, khoản 2, Điều 42, Luật Trồng trọt số 31/2018/QH14 quy định về điều kiện địa điểm buôn bán phân bón: “Có địa điểm giao dịch hợp pháp, rõ ràng”.

- Cửa hàng vật tư nông nghiệp số 1 Hợp tác xã nông nghiệp Thủy Phương, địa chỉ: Tổ 1, phường Thủy Phương, thị xã Hương Thủy (kiệt 509 Nguyễn Tất Thành, phường Thủy Phương, thị xã Hương Thủy, tỉnh Thừa Thiên Huế) sau khi được kiểm tra đánh giá các điều kiện theo quy định của pháp luật, đã được Chi cục Trồng trọt và Bảo vệ thực vật cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện buôn bán thuốc bảo vệ thực vật số 45/GCN ngày 18/7/2019 và Giấy chứng nhận đủ điều kiện buôn bán phân bón số 120/GCN-BBP ngày 13/12/2019.

Như vậy, Cửa hàng vật tư nông nghiệp số 1 Hợp tác xã nông nghiệp Thủy Phương đủ điều kiện và được phép hoạt động.

Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 16:26 13/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7150279
Đang truy cập: 3426
Zalo: 0941260505