Phản ánh, kiến nghị
Cho hỏi biển này cấm xe nào dừng đổ và xe nào được dừng đổ, tại sao có điểm dừng đổ xe buyt (biển này tại bến xe Đông Ba).
Lượt xem: 3221
Ngày gửi: 19:43 18/05/2021
Hạn xử lý: 28/05/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/bà:

Về nội dung phản ánh, Phòng Quản lý đô thị kiểm tra và trả lời như sau:

Theo Quy chuẩn 41/2019: Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ, Biển số P.130 "Cấm dừng xe và đỗ xe" có hiệu lực cấm các loại xe cơ giới dừng và đỗ ở phía đường có đặt biển trừ các xe được ưu tiên theo quy định. Đối với các loại xe ôtô buýt chạy theo hành trình quy định được hướng dẫn vị trí dừng thích hợp.

Vạch 9.2: "Vạch quy định vị trí dừng đỗ của phương tiện giao thông công cộng trên đường" (vạch chữ M) quy định vị trí dừng xe của các phương tiện vận tải hành khách công cộng trên đường như xe buýt, xe tắc xi... Các loại phương tiện khác và người đi bộ không được dừng, đỗ trong phạm vi kẻ vạch và trong khoảng cách 15 m từ vị trí vạch về hai phía theo phương dọc đường.

Tại vị trí này có đặt biển số P.130 và vạch sơn 9.2, do đó cấm tất cả các phương tiện cơ giới dừng, đỗ, trừ xe ưu tiên và xe bus được dừng đỗ trong phạm vi vạch sơn 9.2 để đón trả khách tại các nhà chờ xe bus.

Chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/bà và mong tiếp tục nhận được góp ý trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 10:13 19/05/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
2 biển báo trên biển nào chính,
CDTC (1) - 11:35 19/05/2021
cái nào cũng chính 1. trên cao cấm xe tải 2. phía dưới cấm dừng, cấm đỗ 3. vạch cấm dừng trừ xe buýt
CDTC (3) - 15:34 19/05/2021
khổ, đi đường mà không đọc được biển báo giao thông mà cũng lên Hue-s để hỏi.
CDTC (2) - 12:27 19/05/2021
khổ rứa đó, khi học lái chủ yếu dùng mẹo sao cho đỗ thôi
CDTC (3) - 15:37 19/05/2021
Hỏi ngớ ngẩn mất công và thời gian của cơ quan chức năng.
CDTC (4) - 16:08 19/05/2021
Bác đi bộ mấy cháu nã, nhiều lúc mấy cháu cũng ngớ thôi, tại bác thấy xe đỗ đc xe ko.
CDTC (1) - 19:23 19/05/2021
Trẻ con đi bộ mà cũng hay lý sự.
CDTC (4) - 09:03 22/05/2021
cháu à bác tuổi bằng ông nội cháy đấy, đừng hổn với bác nhé
CDTC (1) - 19:25 03/06/2021
biến trên cùng cấm các loại xe tải từ 3 tấn rưỡi trở lên.biển ở giữa cấm các loại xe dừng đổ trừ xe ưu tiên và xe buys.biển dưới cùng tất cả các loại xe phải đi thẳng
CDTC (5) - 17:11 19/05/2021
Cho em hỏi tại sao ở dưới đã cấm dừng đỗ tất cả loại xe rồi sao phải thêm biển cấm xe tải ở trên nhỉ ?
CDTC (8) - 20:23 19/05/2021
biến ở trên là xe tải 3tấn rưỡi trở lên được dừng chứ không được đổ còn biến cấm dừng cấm đỗ đó nằm trong phạm vi đón trả khách của xe buys thôi ngoài khu vực đó thì các loại xe được phép dừng đổ trừ xe tải 3 tấn rưỡi trở lên
CDTC (5) - 06:41 21/05/2021
theo giải thích của bạn thì các biển chỉ có hiệu lực trong khu vực đón trả khách của xe buýt thôi phải ko
CDTC (14) - 07:19 21/05/2021
theo giải thích của bạn thì các biển đó chỉ có hiệu lực ở khu vực của xe buýt . vậy ở đó đã đc sơn vạch chữ M rồi thì cần gì gắn thêm các biển đó dễ gây hiểu nhầm
CDTC (14) - 07:24 21/05/2021
còn biển trên cùng là cấm xe tải trên 3,5t đi vào chứ ko phải cấm xe đó đỗ bạn nhé
CDTC (14) - 07:34 21/05/2021
biển dưới cùng là báo đường 1 chiều bạn nhé. chứ ko phải báo đi thẳng nha bạn. bạn giải thích thì phải hiểu và có tâm tí
CDTC (14) - 07:38 21/05/2021
a ấy đang hỏi xoáy đáp xoay, tại sao trạm chờ xe bus lại có o bán hủ tiếu
CDTC (6) - 18:53 19/05/2021
mấy cháu ạ, ba mẹ mấy cháu còn tệ hơn bác nữa đó....
CDTC (1) - 07:36 20/05/2021
a ấy đang hỏi tại sao trạm chờ xe bus lại có o bán hủ tiếu
CDTC (6) - 18:53 19/05/2021
Bác hỏi cháu, cháu trình độ 1/5 phải ko
CDTC (1) - 09:52 02/06/2021
Lần sau lên Google hỏi nhé. Hue - S cũng hạn chế trả lời những câu hỏi này
CDTC (7) - 19:16 19/05/2021
đồng ý kiến với bạn.
CDTC (11) - 09:56 20/05/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (1) - 11:44 20/05/2021
ý người hỏi là bản cấm dừng đổ đó chỉ dành riêng cho xe tải hay cho tất cả các loại xe , vi do 2 bản kẹp chung
CDTC (10) - 07:53 20/05/2021
Bạn thông minh hơn mấy cháu tê...
CDTC (1) - 11:47 20/05/2021
:))) ngu thiệt hay đùa vậy, biển cấm xe tải là biển cấm xe tải trên 3.5t chứ liên quan gì dừng đỗ
CDTC (13) - 16:49 20/05/2021
:))) hỏi thiệt hay đùa vậy, biển cấm xe tải là biển cấm xe tải trên 3.5t chứ liên quan gì dừng đỗ
CDTC (13) - 16:50 20/05/2021
hỏi thiệt hay đùa vậy, biển cấm xe tải là biển cấm xe tải trên 3.5t chứ liên quan gì dừng đỗ
CDTC (13) - 16:50 20/05/2021
biển trên cùng là cấm xe tải trên 3.5t đi vào đường đó chứ liên quan gì dừng đỗ ở dưới ???
CDTC (13) - 16:51 20/05/2021
Thằng nhỏ nào mà hỏi ngô nghê vậy?
CDTC (4) - 09:05 22/05/2021
CDTC 8: biển đó cấm xe tải từ 3,5 tấn trở lên, các xe không bị cấm thì được đi vào nhưng cấm dừng đỗ.
CDTC (3) - 17:13 20/05/2021
Nếu biển báo cấm đổ cấm dừng mà đặt thêm biển báo phụ cấm đổ của xe tải nữa thì phải đặt ở dưới chứ. sao lại đặt ngược vậy? người dân hỏi là đúng các bác nhé. theo tôi biển báo này chỉ cấm xe tải đổ thôi. Huế S trả lời như vậy là chưa hợp lí. và cấm tất cả các loại xe cơ giới trừ xe ưu tiên theo luật định thì lắp thêm biển cấm xe tải đổ làm gì?
CDTC (16) - 10:30 21/05/2021
Trang:12
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (38)
FPT Thừa Thiên Huế (31)
VNPT Thừa Thiên Huế (25)
VTVcab tại Huế (18)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
Công an tỉnh (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường Nguyễn Chí Thanh đoạn từ Toà án huyện Quảng Điền đến Quảng Thọ mới...
08:05 11/06/2021
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường xuống cấp nhiều hố voi nằm rãi rác trên đường Trưng Nữ Vương đoạn...
19:27 12/06/2021
Đèn năng lượng mặt trời trên tuyến đường tỉnh lộ 6 từ thị trấn Phong Điền...
19:21 12/06/2021
Vào lúc 17h04 ngày 12/06/2021 xe ô tô mang BKS 75A 02344 đang đỗ xe trái...
18:47 12/06/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 1875283
Đang truy cập: 8656
Zalo: 0941260505