Phản ánh, kiến nghị
Trước chợ An Cựu lề đường 1 phần dành cho người đi bộ 1 phần dành để đỗ xe, nay UBND phường Phú Hội cắm biển không cho đậu dân đi chợ phải dừng xe dưới lòng đường. Mong cơ quan có thẩm quyền làm rõ vấn đề này.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 48
Ngày gửi: 10:03 02/10/2021
Hạn xử lý: 13/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội xin được trả lời như sau:

Thực hiện ý kiến chỉ đạo của UBND thành phố Huế theo Công văn số 5703/UBND-TTĐT ngày 14/9/2021 về việc ra quân đảm bảo trật tự an toàn giao thông, trật tự đô thị, vệ sinh môi trường khu vực Chợ An Cựu, UBND phường Phú Hội đã phối hợp với UBND phường An Đông, Đội quản lý đô thị Thành phố và Ban Quản lý Chợ An Cựu tổ chức ra quân giải quyết trật tự đô thị tại khu vực Chợ An Cựu, đường Đặng Văn Ngữ (đoạn từ Hùng Vương đến Kiệt 19 Đặng Văn Ngữ và khu vực tại Kiệt 19 Đặng Văn Ngữ) từ ngày 15/9/2021 đến nay.

Khu vực trước chợ được giải phóng, UBND phường đã đặt biển báo cấm đậu đỗ xe khu vực này để làm thông thoáng vỉa hè, đồng thời khu vực này không dành cho việc người dân đậu đỗ xe làm ảnh hưởng cảnh quan đô thị. Việc đậu đỗ xe của người dân đi chợ đã được bố trí tại các bãi đỗ xe. Do đó, bất kỳ trường hợp nào đậu đỗ, dựng xe dưới lòng đường, vỉa hè sai quy định, ảnh hưởng trật tự an toàn giao thông, UBND phường sẽ tiến hành kiểm tra xử lý.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:19 13/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7150068
Đang truy cập: 3327
Zalo: 0941260505