Phản ánh, kiến nghị
Bao giờ dân được đi cầu mới?
Đây là câu hỏi thắc mắc của dân chúng tôi tại thôn Mậu Tài (Đuồi), xã Phú Mậu, TP Huế.
Cây cầu được xây dựng gần 6 tháng nay vẫn chưa xong. Cầu đã được hoàn thiện gần như 70% nhưng dân vẫn chưa thể đi được bởi vì 30% còn lại công trình còn để vậy 2-3 tháng nay. Hằng ngày dân trong làng đi lại, làm việc và học sinh đi học qua cây cầu này là chủ yếu. Khi trời mưa chúng tôi cảm thấy rất nguy hiểm vì đường trơn trợt và gần bờ sông. Kính gửi cơ quan chức năng giải quyết để dân có cầu để đi sớm. Xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 108
Ngày gửi: 13:58 10/01/2022
Hạn xử lý: 19/01/2022
Kết quả xử lý
Ban Đầu tư và Xây dựng huyện Phú Vang

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Đầu tư và Xây dựng huyện Phú Vang xin được trả lời như sau:

Công trình Cầu Mậu Tài Đuồi (Khu dân cư Mậu Tài Đuồi – Dương Nỗ Cồn) được đầu tư từ nguồn vốn Ngân sách huyện Phú Vang, bắt đầu khởi công xây dựng 18/6/2021 với tiến độ 300 ngày, ngày hoàn thành 14/4/2022. Hiện nay, công trình đã thi công xong hạng mục cầu, đường dẫn 2 đầu cầu chưa thi công do thời tiết mưa thường xuyên, không triển khai được hạng mục đắp đất cấp phối đồi.

Ban Quản lý dự án đã có Công văn số 79/CV-BQL ngày 15/6/2021 gửi UBND xã Phú Mậu và UBND xã Phú Dương để thông báo đến người dân tạm đóng đường để triển khai thi công, việc lưu thông sẽ đi sang các tuyến giao thông lân cận khác. Quá trình triển khai dự án, đơn vị thi công có đắp đất lấp dòng tạo mặt bằng thi công nên người dân có tận dụng để đi lại.

Hiện nay, Ban Quản lý dự án đã chỉ đạo đơn vị thi công triển khai thi công đường dẫn 2 đầu cầu, sớm hoàn thành bàn giao công trình đưa vào khai thác sử dụng phục vụ việc đi lại của nhân dân.

Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng khu vực huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng

File đính kèm:
1/2
1
2
Ngày xử lý: 11:09 17/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18960042
Đang truy cập: 5327
Zalo: 0941260505