Phản ánh, kiến nghị
Một vài hộ dân ở kế cận nhà địa chỉ 63, tổ 4, Phùng Lưu, phường Thuỷ Dương, thị xã Hương Thủy, tỉnh Thừa Thiên Huế đã tập kết vật liệu xây dựng và trồng chậu cây cảnh trên lề đường giao thông, kề cận sát tường nhà 63 Phùng Lưu gây mất mỹ quan và trở ngại đi lại của chủ nhà.
Đề nghị các cơ quan chính quyền chức năng địa phương chấn chỉnh, trả lại lề đường và tạo thuận tiện đi lại cho nhà 63 Phùng Lưu, phường Thuỷ Dương.
Lượt xem: 57
Ngày gửi: 10:58 15/05/2022
Hạn xử lý: 25/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Thủy Dương

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Dương đã tổ chức kiểm tra và trả lời như sau:

Qua nội dung phản ánh, UBND phường đã tiến hành mời hộ gia đình, cá nhân liên quan để làm việc. Hộ gia đình đã cam đoan, cam kết sẽ hoàn trả mặt bằng. UBND phường đã đề nghị hộ gia đình chấp hành theo cam đoan, cam kết trả lại mặt bằng và hộ gia đình cũng đã chấp hành.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:37 31/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đã dọn dẹp vệ sinh, hoàn trả mặt bằng nguyên trạng. Xin cám ơn Hue S và UBND phường Thuỷ Phương.
CDTC (1) - 06:36 01/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Đèn chiếu sáng ở đường Nguyễn Hữu Ba, tổ 6, phường An Cựu, TP Huế bị mờ...
20:30 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19994743
Đang truy cập: 6878
Zalo: 0941260505