Phản ánh, kiến nghị
Phản ảnh khu vực tập kết rác thải và gia súc chết gây ô nhiễm trên đất khu công nghiệp Quảng Vinh thuộc thôn Phổ Lại, xã Quảng Vinh, huyện Quảng điền, tỉnh Thừa Thiên Huế làm ảnh hưởng đến các trang trại, doanh nghiệp lân cận. Kính chuyển cơ quan chức năng kiểm tra xử lý.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 34
Ngày gửi: 13:51 15/11/2022
Hạn xử lý: 24/11/2022
Kết quả xử lý
Xã Quảng Vinh

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Quảng Vinh xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND xã đã phối hợp với cơ quan chuyên môn cấp trên cùng Công ty Nhật Đăng Phát (công ty vệ sinh) tiến hành kiểm tra thực tế và nhận thấy rác thải đổ không đúng nơi quy định là rác thải xây dựng và số lượng nhiều. Tuy nhiên, do điều kiện về phương tiện và nhân lực của địa phương còn nhiều khó khăn nên UBND xã đã gửi Tờ trình số 561/TTr-UBND ngày 17/11/2022 về việc xin hỗ trợ phương tiện và nhân lực dọn dẹp rác thải xây dựng tại đường tỉnh lộ 8C (khu công nghiệp Quảng Vinh) đến UBND huyện, Phòng Kinh tế- hạ tầng, Phòng Tài nguyên và môi trường.

Trong thời gian tới sẽ tiến hành di chuyển số rác thải trên đến bãi rác tập trung của huyện. Bên cạnh đó UBND xã đã chỉ đạo bộ phận chăn nuôi thu ý xã tiến hành đào hố, xử lý môi trường theo đúng quy trình, đảm bảo vệ sinh môi trường và an toàn dịch bệnh đối với lợn chết vứt tại cùng vị trí nêu trên. (Đính kèm hình ảnh)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 10:06 21/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461604
Đang truy cập: 2764
Zalo: 0941260505