Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 15h25 ngày 09/1/2023, tại đường số 2, Khu đô thị mới Đông Nam, Thủy An, Phường An Đông, TP Huế mật độ thả gia súc (trâu, bò) càng ngày càng nhiều hơn, phá hoại cây cảnh khắp nơi quanh khu vực, đã có lần húc trúng trẻ em gây nguy hiểm đến sức khỏe, an ninh trật tự trong khu vực, gây bất xúc cho người dân. Chúng tôi đã phán ánh lần thứ 1, nhưng không có kết quả, yêu cầu cơ quan chức năng kiểm tra xử lý triệt để, không để tình trạng trên cứ tiếp diễn mãi được, yêu cầu xử lý phải có biên bản lập theo quy định khi phát hiện. Xin cảm ơn
1/2
1
2
Lượt xem: 18
Ngày gửi: 11:41 10/01/2023
Hạn xử lý: 19/01/2023
Kết quả xử lý
Phường An Đông

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Đông xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã tiến hành tăng cường công tác kiểm tra trật tự đô thị tại khu Đô thị mới Đông Nam Thủy An, phường An Đông. Đến nay chưa phát hiện các trường hợp chăn thả trâu bò trong khu đô thị sai quy định. (Đính kèm hình ảnh)

Trong thời gian tới, UBND phường An Đông sẽ tiếp tục tăng cường công tác kiểm tra và xử lý các trường hợp chăn thả gia súc sai quy định, đảm bảo trật tự đô thị trên địa bàn phường.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 15:26 17/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16h35p ngày 6/2/2023, xe ô tô mang BKS 75A18551 vi phạm giao thông,...
21:42 06/02/2023
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Hiện nay ở tầng 6 CT2 chung cư Aranya, phường Xuân Phú không có điện dọc...
19:04 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25043939
Đang truy cập: 1814
Zalo: 0941260505