Phản ánh, kiến nghị
Văn phòng công chứng ở 15 Ngô Gia Tự phường Vĩnh Ninh, TP Huế này vẫn thường xuyên tiếp diễn tình trạng để xe gây ảnh hưởng nhiều đến việc đi lại của dân, mặc dù đã nhiều lần phản ảnh nhưng vẫn không cải thiện. kính đề nghị quý ban nghành có thẩm quyền giải quyết triệt để. Hình ảnh chụp lúc 9h15p ngày 14/5/2022
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 35
Ngày gửi: 09:17 14/05/2022
Hạn xử lý: 25/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Vĩnh Ninh trả lời như sau:

UBND phường đã tiến hành làm việc với đại diện Văn phòng Công chứng Phạm Trung Thành tại địa chỉ 15 Ngô Gia Tự, phường Vĩnh Ninh, thành phố Huế về việc khách của Văn phòng Công chứng Phạm Trung Thành để xe lấn chiếm vỉa hè và long đường Ngô Gia Tự gây cản trở giao thông.

Tại buổi làm việc, ông Phạm Trung Thành có ý kiến: Hiện nay, Văn phòng công chứng đã có nhân viên sắp xếp xe gọn gàng và cũng đã thuê được mặt bằng tại 01 kiệt 21 Ngô Gia Tự, phường Vĩnh Ninh, thành phố Huế để làm nơi để xe cho khách, đồng thời Văn phòng công chứng đặt biển hướng dẫn khách đến giao dịch tại Văn phòng Công chứng để xe tại 01 kiệt 21 Ngô Gia Tự, phường Vĩnh Ninh, thành phố Huế. Tuy nhiên, tình trạng khách của Văn phòng công chứng để xe lấn chiếm vỉa hè và lòng đường Ngô Gia Tự vẫn tái diễn. Văn phòng công chứng sẽ có trách nhiệm nhắc nhở nhân viên giữ xe và cam đoan không để tình trạng này tái diễn.

Trong thời gian đến, Công an phường và Tổ quản lý đô thị phường sẽ thường xuyên kiểm tra, để kịp thời xử lý đối với những trường hợp như trên.

UBND phường Vĩnh Ninh chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 08:19 19/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891660
Đang truy cập: 3100
Zalo: 0941260505