Phản ánh, kiến nghị
Vẫn ngã tư Trương Thiều và Nguyễn Văn Tuyết ở phường Thuận an, sau nhiều ngày làm việc của các ban ngành thì vẫn chưa giải quyết được gì, khi cơ quan chức năng đến thì dọn dẹp sạch sẽ nhưng khi cơ quan chức năng đi thì lại tiếp tục buôn bán làm cản trợ việc đi lại của bà con nơi đây, mong chính quyền sớm giải quyết !!
1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Lượt xem: 299
Ngày gửi: 07:51 20/11/2021
Hạn xử lý: 01/12/2021
Kết quả xử lý
Phường Thuận An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận An kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường đã kiểm tra thực tế tại đoạn ngã tư đường Trương Thiều giao đường Nguyễn Văn Tuyết, thuộc tổ dân phố An Hải. UBND phường ghi nhận có tình trạng tái vi phạm lấn chiếm vỉa hè để kinh doanh buôn bán theo đúng như phản ánh của quý Ông/Bà.

Tuy nhiên, do hiện nay tình hình dịch bệnh covid trên địa bàn đang diễn biến phức tạp, UBND phường đã huy động tất cả các lực lượng tập trung cho công tác phòng chống dịch và hỗ trợ công tác tiêm vắc xin cho bà con nhân dân trên địa bàn.

Vì vậy, trong thời gian tới UBND phường sẽ tiếp tục lập kế hoạch để phối hợp với Đội quản lý trật tự đô thị, Công an thành phố xử lý nghiêm các trường hợp tái vi phạm lấn chiếm vỉa hè để kinh doanh trái phép.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:19 02/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Theo lời hứa của Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị thì sau...
07:44 18/08/2022
Xe ô tô BKS 75A15035 đậu sai làn đường chẵn lẻ vào lúc 7 giờ ngày 18/08/2022...
07:16 18/08/2022
Rác thải chưa được thu gom tại đường Hồ Biểu Chánh, tổ 10, phường Thủy...
06:23 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240505
Đang truy cập: 13078
Zalo: 0941260505