Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng lấn chiếm vỉa hè để bung dù, giăng bạc phục vụ cho mục đích kinh doanh gây mất mỹ quan đô thị, an toàn giao thông nếu không may dù bị ngã xuống gây ảnh hưởng nghiêm trọng cho người đang tham gia giao thông tại chợ Dạ Lê. Tình trạng giăng bạc quanh trụ điện vẫn tiếp tục, mặc cho ban quản lý chợ đã nhắc nhở nhiều lần, theo như người dân chứng kiến tiểu thương này được nhận thông báo từ trước mỗi khi có đoàn đi kiểm tra, hiện nay ban quản lý chợ và các cán bộ ở phường vẫn chưa có biện pháp để xử lý nghiêm khắc và triệt để hơn. Kính mong các cơ quan chức năng cấp cao có biện pháp khắc phục để tránh đi những nguy cơ tiềm ẩn nghiêm trọng về an toàn giao thông cũng như cháy nổ tại trụ điện, video được quay lúc 10h00 ngày 04/10/2022. Xin cảm ơn
Lượt xem: 33
Ngày gửi: 10:34 04/10/2022
Hạn xử lý: 13/10/2022
Kết quả xử lý
Phường Thủy Phương

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Phương xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Bộ phận Địa chính - Xây dựng phối hợp Công an, Ban quản lý chợ Dạ Lê tiến hành kiểm tra xác minh tại vị trí phản ánh đối với tiểu thương Lê Công Bảo kinh doanh. UBND phường yêu cầu tiểu thương kinh doanh đúng vị trí lô quầy theo quy định, tháo dỡ tất cả các vật dụng: bạt, hàng hóa lấn chiếm. (Đính kèm hình ảnh).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:25 10/10/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23463087
Đang truy cập: 3226
Zalo: 0941260505