Phản ánh, kiến nghị
Trước mặt nhà 63 Lịch Đợi, UBND phường Đúc đã treo biển cấm, nhưng các hộ xung quanh vẫn đổ rác bừa bãi, gây nguy hiểm tính mạng khi giao thông, ô nhiễm môi trường nặng nề.
Nay xin đề xuất như sau:
1. UBND làm bản cam kết phát cho các hộ ký vào bản cam kết không đổ rác nơi đã cấm.
2. Đề xuất xin 03 thùng rác loại nhỏ có phân loại, đặt vào nơi cột điện kế bên cạnh, nơi có mặt bằng rộng rãi, dễ thu gom rác (Theo đề xuất của Công nhân vệ sinh thu gom rác hàng ngày). (Cột điện là nơi trước đây đã làm nơi thu gom rác nhưng sau đó bị đổ vật liệu xây dựng chiếm dụng dài ngày).
Trân trọng.
P/s: Trong ảnh dưới đây, vừa vệ sinh vào sáng Chủ nhật 21/8, thì đến trưa lại có rác.
1/2
1
2
Lượt xem: 40
Ngày gửi: 10:12 21/08/2022
Hạn xử lý: 31/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Phường Đúc; Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phường Đúc và Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

1. Sau khi nhận được phản ánh, Công ty đã liên hệ và đề nghị UBND phường Phường Đúc phối hợp tuyên truyền, nhắc nhở các hộ gia đình xung quanh lưu chứa rác đúng cách, đổ rác đúng giờ và đúng nơi quy định. UBND phường Phường Đúc cho biết sẽ thực hiện tuyên truyền, đồng thời giao Tổ dân phố lập bản cam kết gửi đến các hộ gia đình xung quanh.

2. Về việc đặt các thùng rác phân loại; việc này không thực hiện được do:

- Cụm các thùng rác phân loại Công ty đang triển khai lắp đặt đồng bộ trên địa bàn có kích thước lớn, nên không thể đặt trong các đường kiệt vì sẽ chiếm chỗ, gây mất an toàn giao thông.

- Ngoài ra, các cụm thùng rác phân loại được đặt với mục đích thu gom rác thải nguy hại (thùng màu cam) và các loại rác có thể tái chế, tái sử dụng (thùng màu trắng và màu xám); đối với rác thải sinh hoạt thông thường còn lại Công ty vẫn thực hiện thu gom bằng xe gom/xe điện tại các kiệt, ngõ hoặc thông qua hệ thống thùng màu xanh đang đặt tại các trục đường chính.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 09:29 31/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (416)
Phòng Cảnh sát Giao thông (85)
(18)
(13)
(11)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đàn bò thường xuyên di chuyển trên đường Tố Hữu, trước mặt Ủy ban nhân...
14:19 25/09/2022
Đèn xanh đèn đỏ ngã ba Dạ Lê, gần showroom ô tô Huyndai bị lỗi, đang dừng...
14:17 25/09/2022
Cả khu dân cư Tổ 2, thôn Nghi Xuân, xã Giang Hải, huyện Phú Lộc, Thừa Thiên...
13:19 25/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21605064
Đang truy cập: 16706
Zalo: 0941260505