Phản ánh, kiến nghị
Đơn vị thi công cầu Phát Lát đã chặn dòng nhánh sông An Cựu chảy qua sông Phát Lát làm cho nước không lưu thông được, gây ra mùi hôi rất khó chịu. Kính đề nghị các cơ quan chức năng xem xét. Trân trọng cảm ơn. Ảnh chụp vào ngày 15/6/2021.
Lượt xem: 180
Ngày gửi: 12:50 15/06/2021
Hạn xử lý: 08/07/2021
Kết quả xử lý
UBND Thành phố Huế; Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay, đơn vị thi công đã tiến hành đắp đê quai ngăn nước để thi công xây dựng cầu Phát Lát. Do đó, nước không lưu thông được, gây ra mùi hôi thối. Phòng Quản lý đô thị sẽ yêu cầu nhà thầu đẩy nhanh tiến độ thi công, đến nay chuẩn bị đỗ bản đáy, sau khi hoàn thành đỗ bản đáy sẽ tiến hành dẫn dòng thanh thải dòng chảy, đảm bảo vệ sinh môi trường.

Phòng Quản lý đô thị thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 17:27 09/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Không chỉ sông Phát Lát ô nhiễm đâu bạn, cả sông Hương cũng vậy, nước đen thui hôi thối, do đập Thảo Long ở hạ nguồn Sông Hương đóng lại để ngăn mặn giữ ngọt, cho nên nước sông Hương không lưu thông được và sông Hương bây giờ như ống cống lộ thiêng, do vậy sông Hương hiện đang bị ô nhiễm cục bộ, vậy mà dân Huế ở hai bên bờ sông Hương chiều chiều cứ nhảy xuống tắm hụp lặng thấy thật tội nghiệp, nên cảnh báo cho người dân biết, để khỏi mắc các bệnh về da sau này.
CDTC (1) - 16:33 11/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị sửa chữa lại loa thông báo của phường Hương Chữ, TX Hương Trà,...
18:41 27/09/2021
Rất nhiều bóng đèn chiếu sáng tại đối diện lô B78, khu đô thị mới Mỹ Thượng,...
18:30 27/09/2021
Tôi ở tổ 9, khu vực 3, phường Tây Lộc có một số thắc mắc về việc tiêm vắc...
17:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5630884
Đang truy cập: 7275
Zalo: 0941260505