Phản ánh, kiến nghị
Kính thưa các cấp có thẩm quyền. Đoạn đường ngã ba Minh Mạng từ số 01 đến số 10 thấp trũng nên mỗi khi mưa nhỏ nước tù đọng gây ảnh hưởng tới sinh hoạt của người dân, xe lớn hay chạy ngang qua tạt nước vào xe nhỏ. Đề nghị quý cơ quan có thẩm quyền và trách nhiệm có giải pháp để thông thoáng đoạn đường này. Xin cảm ơn!
1/2
1
2
Lượt xem: 263
Ngày gửi: 18:04 27/05/2019
Hạn xử lý: 05/06/2019
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Đoạn đường Ông/Bà phản ánh thuộc Đường Tỉnh 25 đi Lăng Khải Định. Tuyến đường này chưa được xây dựng hệ thống thoát nước, nhà dân xây dựng cao hơn mặt đường nên xảy ra đọng nước khi mưa. Vấn đề này, Sở Giao thông Vận tải đã nắm thông tin và đã lập kế hoạch vuốt thảm ra ngã ba Cư Chánh. Tuy nhiên, do nguồn vốn chưa bố trí được nên chưa được triển khai. Sở Giao thông Vận tải sẽ tiến hành sửa chữa trong thời gian sớm nhất khi bố trí được nguồn vốn.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:03 05/06/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5166692
Đang truy cập: 9882
Zalo: 0941260505