Phản ánh, kiến nghị
Vị trí góc ngã tư giao nhau giữa đường Đặng Tất và Tản Đà ngay chân cầu Bạch Yến, phường Hương Vinh, TP Huế đổ đất đá nhếch nhác, đổ rác và đậu xe ngay góc cua kèm họp chợ gây mất vệ sinh và mất an toàn giao thông. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý. Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 103
Ngày gửi: 11:35 03/10/2021
Hạn xử lý: 13/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Vinh

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường Hương Vinh đã tiến hành kiểm tra thực tế, chỉ đạo Ban công an phường tổ chức xử lý những trường hợp đậu xe và họp chợ ở vị trí này, đề nghị Công ty môi trường và công trình đô thị Huế tiến hành thu gom rác đồng thời cắm bảng cấm đổ rác tại đây, đề nghị bên thôn Thế Lại Thượng tuyên truyền, vận động người dân không được đổ rác tại vị trí khu vực này.

Về đất đá, UBND phường đã mời người liên quan đề nghị san bằng, dọn dẹp lại để khỏi ảnh hưởng đến cảnh quan chung của khu vực này.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

1/2
1
2
Ngày xử lý: 13:18 29/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Buôn bán tụ tập đông người, không thực hiện 5K, không đảm bảo khoảng cách...
11:43 09/12/2021
Xin phản ánh về việc xe tải trọng lượng lớn chạy qua đường Đặng Tất (đoạn...
11:24 09/12/2021
Vào lúc 11h00 ngày 9/12/2021 hiện trạng cây sà xuống đường ra ngoài đường...
10:55 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11286187
Đang truy cập: 632
Zalo: 0941260505